• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

TeamViewer thất bại với mạng truyền hình cable?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TeamViewer thất bại với mạng truyền hình cable?

Chào các bạn,

Mình đang bối rối khi có ý định hỗ trợ kỹ thuật (cài một và phần mềm thông dụng) cho mấy đứa bạn. Bình thường mình dùng TeamViewer vì dễ dùng và tốc độ khá. Nhưng gần đây mình phát hiện ra là không thể kết nối với các máy dùng mạng truyền hình cable như SCTV, HTVC. Khi kết nối, TeamViewer thông báo (từ máy mình)... đại loại là máy kia (máy mà mình sẽ điều khiển thông qua TeamViewer) không kết nối với modem. Trong khi máy kia chạy TeamViewer lên thì không báo lỗi gì, có hiện lên số ID và mật khẩu như bình thường.

Các bạn chỉ giúp cách khắc phục, cách nào đơn giản nhất vì bạn bè mình hầu hết ABC về tin học nên việc chọc ngoáy vào cấu hình modem là có nguy cơ... hỏng mạng.

Cám ơn sự trợ giúp của các bạn.
    Khoan Cắt Bê Tông <= lối nhỏ vào thời đại số. Không có khái niệm spam.

trước mắt bạn thử bắt đầu bằng việc kiểm tra xem TeamViewer sử dụng những port nào.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      trước mắt bạn thử bắt đầu bằng việc kiểm tra xem TeamViewer sử dụng những port nào.
      Cám ơn thầy đã cho gợi ý.

Theo em nhận biết thì TeamViewer có sử dụng cổng 80 để kết nối (còn sử dụng thêm cổng nào khác thì không rõ, chưa dùng công cụ quét cổng). Khi cài một trình web server hoạt động trên cổng 80 này và chạy thường trú, khi chạy TeamViewer lên sẽ gặp xung đột.

Trong trường hợp kể trên cả máy điều khiển lẫn máy bị điều khiển không có phần mềm nào hoạt động trên cổng 80 ngoài trình duyệt web. Hai máy có thể chat Yahoo! Messenger với nhau nên không thể nói là một máy bị gián đoạn với Internet.

Mong các bạn tìm hiểu và trợ giúp kỹ thuật với.
      Khoan Cắt Bê Tông <= lối nhỏ vào thời đại số. Không có khái niệm spam.

Comment

Info: Which ports does TeamViewer use?

SUMMARY

By default TeamViewer uses only the outgoing port 80 (HTTP) - no firewall configuration is necessary. Alternativley you can open port 5938 (TCP) for outgoing connections.
        APPLIES TO

TeamViewer 3.x / 4.x
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Comment

trước mắt thử yêu cầu máy TeamView kia chạy khác port default xem, chú ý tắt các personal firewall.

Comment

Không biết là bác làm sao chứ .Bên mình xài cáp SCTV vẫn sử dụng bình thường mà không bịgì hết. Chỉ có là bạn không thể sủ dụng proxy để dowload thôi ah.Bên nhà mình xài không cần tắt fireewall luôn.

Comment

Working...
            X