• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đở về NAT và ACL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đở về NAT và ACL

Mình có hệ thống mạng gồm 1 Switch Core 4503, 1 ASA 5515 đi ra Internet. ASA mình chi chia 2 mạng Inside và Outside. Trong Inside có cả lớp mạng DMZ chuyên cho máy chủ và 6 Vlan cho các tầng. Hiện tại mình đã NAT cho 6 Vlan các tầng ra Internet được, Vlan DMZ mình cũng đã NAT được tầng máy chủ ra ngoài Internet để cho bên ngoài có thể truy cập vào. Tuy nhiên mình gặp phải vấn đề như sau, khi mình muốn NAT 1 máy trong 1 trong 6 Vlan cho các tầng ra ngoài thì ko NAT ra đc. Mình NAT y chang các máy chủ DMZ( các máy chủ này mình đã NAT thành công)
    Các thầy cô cùng các bạn có thể giúp mình được ko ạ. Mình xin cảm ơn nhiều@@
Working...
X