• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

cấu hình interface Switch trên gns 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cấu hình interface Switch trên gns 3

Chào các bạn, mình có 1 thắc mắc mong các bạn giải đáp !!!

Mình có làm 1 topo mạng kết nối 1 Switch và 1 router với nhau trên phần mềm gns3
    mình cấu hình đặt cổng xong cho con Router và cấu hình switch bằng cách biến 1 con router thành Switch để giả lập nó như 1 Switch để kết nối với router ( đã đặt trên slot 1 là NM-16ESW để đưa về Switch ) , nhưng khi cấu hình đặt cổng cho con Switch xong , dùng lệnh interface vlan1 và gắn ip cho nó xong ( ip address........) và bật cổng no shutdown , nhưng khi ping từ router qua Switch và ping ngược lại từ Switch sang router thì đều không được ( không hiện ra dấu chấm than !!!! mà chỉ hiện ra dấu chấm ......) mong các bạn giúp mình giải thích lỗi này và cách khác phục.
Working...
X