• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc hướng đề tài tốt nghiệp SDN.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc hướng đề tài tốt nghiệp SDN.

Xin chào thầy/cô và các anh.
    Em chọn hướng đề tài tốt nghiệp là mạng thế hệ mới SDN. Em có tìm thấy một đề tài rất hay. Nội dung:

Đề tài: Mạng thế hệ mới SDN và thử nghiệm xử lý multicast. Yêu cầu:
    • Tìm hiểu mô hình mạng SDN và OpenFlow.
    • Xây dựng môi trường giả lập SDN với Mininet.
    • Vận hành một số ứng dụng hoặc tool truyền dòng theo kiểu multicast trên mạng SDN & đo đạc số liệu băng thông trên các kênh truyền.
    • Sử dụng OpenFlow để tối ưu luồng dữ liệu multicast trên mạng SDN.
    Em rất mong được sự gợi ý giúp đỡ về mọi mặt của nó như: độ phù hợp về năng lực, ý nghĩa thực tiễn, đề tài trên có dàn trải không...
    Năng lực của em: CCNA (Vnpro), Đang hoàn thành CCNP Encor (Vnpro), Đang hoàn thành DevNet (Vnpro), Sử dụng tốt Linux (Centos), 60% (MCSA).
    Chuyên ngành: An ninh mạng. Em xác định em chưa đủ kiến thức để bảo mật hệ thống mạng. Quản trị được thì mới bảo mật được.

Em rất muốn theo hướng SDN này. Nên xác định đề tài của học vị sau đều theo hướng này. Mong nhận được sự góp ý của thầy/cô, các anh đi trước. Rất cảm ơn.

Nguồn đề tài là của thầy DR. Phạm Huy Hoàng (ĐH BKHN).
Working...
X