• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp mình về giải pháp mạng với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp mình về giải pháp mạng với

Không biết mình post bài vào đây có đúng không nhưng mong mọi người giúp mình với:

Mình đang có dự án mạng như sau:

- nhà máy thuê đường mạng cho ip publish là: 117.6.145.200/29 với
    - 117.6.145.201 là địa chỉ gateway
    - 117.6.145.202 là địa chỉ vpn server
    - 117.6.145.203 là địa chỉ voIP
    - 117.6.145.204 - 117.6.145.206 là địa chỉ của đầu ghi camera
    và tất cả các máy tính trong mạng LAN đều có thể truy cập internet

hiện tại nhà cung cấp dịch vụ là saigontel đã lắp cáp quang xuống nhà máy rồi

Mình nghĩ là những địa chỉ kia mình phải đặt cố định bằng thủ công, nhưng mình không biết là từ bộ chuyển đổi cáp quang của nhà cung cấp dịch vụ mình phải nối vào router hay modem. Nếu là router cisco thì mình không biết là từ router nối ra 1 switch để từ switch mình kết nối tới các máy với địa chỉ kia có được không?(vì mình thường kết nối switch với địa chỉ ip private) và trên router mình định cấu hình PAT qua địa chỉ gateway để các máy trong mạng LAN có thể truy cập internet, không biết mình làm thế có được không?
    Bây giờ mình không biết là cần những thiết bị gì và cấu hình như thế nào để đáp ứng được yêu cầu của nhà máy. mọi người ai biết giải pháp như nào xin chỉ giúp mình với. Thanks!
Working...
X