• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi khi nào chúng ta dùng core switch, switch layer 2, 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Vâng, cảm ơn ạ!

Comment

Originally posted by lenhung View Post

Cho em hỏi với mô hình trên thì chúng ta có cần cấu hình gì trên CORE SWITCH không? Vì trên mô hình trên ta sẽ có 5 NET được cấm vào core switch, rồi từ core switch nối đến ROUTER CISCO. Em chưa hiểu là core switch nó khác gì so với access switch. Ta nên dùng core switch hay switch layer 3 trong trường hợp mổi NET có khoảng 40 host có nhu cầu truy cập INTERNET.
      Bạn có thể tham khảo bài viết này để tìm hiểu về Core Switch và Access Switch (Layer 2, Layer 3)
      So sánh Switch Layer 2 và Layer 3
      Khi bạn đã hiểu cơ bản về 2 dòng switch trên có thể nhờ kĩ thuật các đơn vị phân phối thiết bị tư vấn về giải pháp cũng như cấu hình phù hợp với hệ thống của bạn.

Comment

Working...
      X