• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về vấn đề cơ bản của Route

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về vấn đề cơ bản của Route

Hi all
    Hiện tại mình đang rất thắc mắc về một vấn đề mong mọi người giải thích rõ dùm mình.

Trong mô hình trên là mô hình mạng của 1 Center của công ty mình và mình là Client ở đường mạng 192.168.1.0/24, và đường mạng 192.168.2.0/24 là của tất tần tật Server trong công ty, mô hình mạng của công ty mình là tất cả những Center trên toàn quốc đã được route toàn bộ lại với nhau thông qua đường MPLS.
    Vấn đề mình muốn hỏi ở đây là mình đều có thể Ping thấy tất cả những client cũng như server trên toàn quốc và Local nhưng có 1 điều mình không hiểu là tại sao mình ko thể Ping thấy 2 interface 192.168.2.1/24 và 192.168.3.2/24 ???
    interface 192.168.1.1/24 là default-gateway của mình nên mình ping thấy thì cũng dễ hiểu.
    và đây là thông tin của con virgo 3900

Do hình hiển thị nhỏ quá nên tôi attach 2 files hình lên, cảm phiền mọi người down về rồi mở ra xem dùm.
    Mong mọi người giải thích cặn kẻ dùm. Cảm ơn rất nhiều
    Attached Files
    Last edited by nguyquanghy; 22-08-2016, 03:46 PM.

Không ai giúp mình hả ? =.=

Comment

chào bạn

không biết là thắc mắc của bạn đã được giải quyết chưa?
      mình có đọc qua mô tả của bạn, có mấy chỗ chưa hiểu: bạn ping thực tế hay ban ping trên lab mà nó không thấy vậy? khi bạn đứng trong mạng 192.168.2.0/24 bạn có ping thấy 192.168.2.1/24 không?

Comment

Working...
      X