• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về câu hỏi Wireless

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về câu hỏi Wireless

What IEEE documents specify methodologies for seamless roaming between access points ?

1 - 802.11j
    2 - 802.11d
    3 - 802.11F
    4 - 802.11s
    5 - 802.11N
    6 - 802.11r
    Vậy chuẩn nào được dùng cho câu hỏi trên vậy ? Mong mọi người có thể giúp dùm.

Thanks.
    -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Originally posted by hvanhtuan View Post
    Vậy chuẩn nào được dùng cho câu hỏi trên vậy ? Mong mọi người có thể giúp dùm.

Thanks.
    - bạn đưa ra nhiều chuẩn wireless mới nhỉ, bạn có thể cho biết là bạn đọc trong tài liệu nào không ?

- mình mới biết các chuẩn

802.11
    802.11a
    802.11b
    802.11g
    ...

mới nhất là chuẩn 802.11n, và hiểu một chút về 802.11d :D

- nếu bạn biết có thể giải thích về các chuẩn bạn đưa ra trong câu hỏi không (802.11F, 802.11j, 802.11r), các chuẩn 802.11 chắc đều là wireless, nhưng mấy chuẩn mới thì chưa biết đến, bro nào biết giải thích giùm.
    Last edited by trainingit; 01-04-2008, 08:02 AM. Reason: >>>
    no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by trainingit View Post
      - bạn đưa ra nhiều chuẩn wireless mới nhỉ, bạn có thể cho biết là bạn đọc trong tài liệu nào không ?

- mình mới biết các chuẩn

802.11
      802.11a
      802.11b
      802.11g
      ...

mới nhất là chuẩn 802.11n, và hiểu một chút về 802.11d :D

- nếu bạn biết có thể giải thích về các chuẩn bạn đưa ra trong câu hỏi không (802.11F, 802.11j, 802.11r), các chuẩn 802.11 chắc đều là wireless, nhưng mấy chuẩn mới thì chưa biết đến, bro nào biết giải thích giùm.

Chào bạn !

Mình thực sự cũng thấy lạ về các chuẩn này vì mình chỉ biết về chuẩn A, B, G, N và D; còn các chuẩn F, j, r thì mới nghe lần đầu.

Mình đang luyện thi CWNA và có tham khảo các tài liệu ôn thi thì trong đó nó có câu hỏi này và đưa ra là chuẩn F đúng. Mình thấy lạ nên nhờ mọi người chỉ hộ.

Bạn nào biết thì xin giải thích dùm mình.

Thanks.
      -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Originally posted by hvanhtuan View Post
        Chào bạn !

Mình thực sự cũng thấy lạ về các chuẩn này vì mình chỉ biết về chuẩn A, B, G, N và D; còn các chuẩn F, j, r thì mới nghe lần đầu.

Mình đang luyện thi CWNA và có tham khảo các tài liệu ôn thi thì trong đó nó có câu hỏi này và đưa ra là chuẩn F đúng. Mình thấy lạ nên nhờ mọi người chỉ hộ.

Bạn nào biết thì xin giải thích dùm mình.

Thanks.
        Hi
        Nếu như bạn đang luyện thi ắt hẳn biết có 2 kiểu chuyển vùng (roaming ). Nếu ai vừa biết khái niệm này vui lòng vào trang này để xem:

Cái mà bạn hỏi chuẩn 802.11f áp dụng cho loại chuyển vùng thường ko được dùng đối với Access POINT đó là Chuyển vùng trong suốt (seamless roaming)_thường nhiều nhất cho các cuộc gọi di động.
        Ban đầu chuẩn 802.11 , cho phép nhà sản xuất có thể linh hoạt trong việc thiết lập những thuật toán roaming AP to Ap riêng của mình. Chuẩn 802.11f hướng đến việc tương thích giữa các nhà sản xuất về vấn đề roaming. Nó đã đề ra một giao thức chung cho việc chuyển vùng giữa thiết bị của nhiều hãng khác nhau : Inter Access Point Protocol (IAPP) và IEEE chỉ khuyến cáo các nhà sản xuất nên dùng giao thức này chứ không bắt buộc họ.

802.11J (J = japan) nó là chuẩn mà người Nhật đã xin IEEE để nâng cấp hơn chuẩn 802.11 MAC và 802.11a PHY. Nó đề ra tầng số dành riêng cho Nhật là từ 4.9GHz->5GHz bởi vì những card wireless của Nhật chỉ được dùng trong tần số từ 4.9-5.091 GHz. Trong khi đó UNII lại từ 5.15GHz - 5.25 GHz

802.11 r đó là chuẩn cho việc " fast - roaming" . Nó đề ra một giao thức giúp cho việc roaming nhanh hơn khi nó xuất hiện giữa các cell trong mạng WLAN.Chuẩn này được khuyến cáo nên dùng ưu tiên trong những mạng wireless có dùng thêm những ứng dụng yêu cầu nghiêm ngặt về độ trễ thời gian phải rất nhỏ như VOIP.

Chúc bạn vui !!!
        Trần Mỹ Phúc
        tranmyphuc@hotmail.com
        Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
        JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
        INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Working...
        X