• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vài vấn đề về Antenna Wireless

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vài vấn đề về Antenna Wireless

các cao thủ về Antenna & Wireless cho mình hỏi về antenna với.
    Theo mình biết thì mổi antenna có một công suất bức xạ riêng và tính theo dB. Cứ mổi 3dB thì công suất phát sóng sẽ tăng lên gấp đôi.Vậy cho mình hỏi dựa vào các thông số nào của APđể chọn Antenna cho thích hợp với AP phát sóng của mình. Có phải Antenna có dB càng lớn thì công suất phát sóng càng mạnh không?
    Có cách nào tính được khoảng cách phát sóng dựa trên công suật phát sóng không và 1bB bằng bao nhiêu mW?
    Rất mong nhận được chỉ giáo:((

Originally posted by truong10585 View Post
    các cao thủ về Antenna & Wireless cho mình hỏi về antenna với.
    Theo mình biết thì mổi antenna có một công suất bức xạ riêng và tính theo dB. Cứ mổi 3dB thì công suất phát sóng sẽ tăng lên gấp đôi.Vậy cho mình hỏi dựa vào các thông số nào của APđể chọn Antenna cho thích hợp với AP phát sóng của mình. Có phải Antenna có dB càng lớn thì công suất phát sóng càng mạnh không?
    Có cách nào tính được khoảng cách phát sóng dựa trên công suật phát sóng không và 1bB bằng bao nhiêu mW?
    Rất mong nhận được chỉ giáo:((
    hi bạn truong10585,
    bạn tham khảo về đặc tính các loại antennas của cisco theo link sau nhé:
    link: http://www.cisco.com/en/US/prod/coll...08008883b.html
    còn để biết loại antennas nào hoạt động ở tầng số bao nhiêu, dùng được với Aironet accesspoint nào ... bạn tham khảo ở link sau:
    link: http://www.cisco.com/en/US/prod/coll...08022b11b.html
    HTH

Comment

Working...
    X