• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp khẩn cấp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp khẩn cấp

Hi cả nhà:
    Mình đang gặp một lỗi sau: Hiện tại cơ quan mình đang dùng mạng wifi. máy mình cài Window 7 mình muốn access đến máy in (Window XP) nhưng nó báo lỗi thế sau: Error code :0x80070035 the network path was not found. Mình đã disable hết các firewall rồi nhưng mà vẫn không được.Có bác nào đã từng gặp lỗi này chưa giúp đỡ mình cái.thank nhiều nha.

Originally posted by huyanhvtc View Post
    Hi cả nhà:
    Mình đang gặp một lỗi sau: Hiện tại cơ quan mình đang dùng mạng wifi. máy mình cài Window 7 mình muốn access đến máy in (Window XP) nhưng nó báo lỗi thế sau: Error code :0x80070035 the network path was not found. Mình đã disable hết các firewall rồi nhưng mà vẫn không được.Có bác nào đã từng gặp lỗi này chưa giúp đỡ mình cái.thank nhiều nha.
    Mình cũng gặp tình trạng như bạn, nhưng sau khi chỉnh mấy phần trong firewall là oki. check vào Publish Home Network, Private Network là được.

Cho kết quả nhé.. hihi

Hãy cho nhau những gì mình đang có
    Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Mình đã làm như vậy rồi.Có phải là check vao turn off window firewall của Publish Home Network, Private Network đúng không.Mình đã làm như vậy nhưng vẫn không được.

Comment

bạn ping đến PC share máy in xem ok ko?
        sau đó enable chức năng NetBios trên 2 card mạng WF và May in share.
        từ máy wf run\tênmayshare in. nếu ok thì bạn thành công.
        HOẢ KỲ LÂN
        Director
        www.hoakylan.com

Comment

Working...
        X