• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn về Mail Deamon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn về Mail Deamon

Không biết e Post vào Box này có đúng Box ko nữa ,nếu ko đúng thì các Mod Move dùm em nhé .
    Vấn đề của em là :E định làm 1 cái hệ thống Mail cho 1 Trường (Chỉ là dự án cho cuộc thi Tin học trong Khoa thôi ) .em đã tìm hiểu cách cài đặt ,tạo mail mới...
    Cho em hỏi là :
    1.đó là giải pháp dành cho Offline ,nếu là online thì cần mua domain + cái gì ạ
    2.máy cài đặt mail Server (Deamon) thì bắt buộc fai cài Win server ạ ,còn các máy trạm có fai cài không ạ .
    3.Em hiểu thế này có đúng ko ạ .1 hệ thống mạng Lan ,trong đó có 1 máy cài đặt Mail deamon làm Mail Server ,những máy khác muốn gửi mail đến các máy còn lại thì thế nào ạ .nó vẫn cùng mạng,có thể gửi dc ạh
    Chân thành cảm ơn !
    Em cũng đang cần gấp ạ ,mong mọi người giúp đỡ và định hướng cho em với :100::100::100::100::100:

Cài đặt mail server MDaemon thì trên server 2k-2k3, các máy con không cần cài đặt phần mềm gì cả, chỉ cần truy cập mail box bằng địa chỉ website local do server tạo ra, hoặc cấu hình trên outlook để rút mail từ server về máy để duyệt.
    Các máy clients muốn gửi mail và nhận mail thì phải cùng net với server.
    Muốn gởi mail ra ngoài mua 1 cái tên miền và cấu hình cho domain đó.
    Về tài liệu, bạn lên google search "quản trị mail Mdeamon" thì ra 1 đống.

Chúc thành công.
    CCNA- A0132 kg 24/10/2009

Comment

ban phai cai mdaemon tren win server.
      muon cac may trong mang lan co the gui mail cho nhau thi trong mdaemon ban phai tao cac tai khoan mail cho cac nguoi dung. tren may con pop3 va smtp la dia chi cua may cai mdaemon
      -------------------------------------------------------------------------------------
      Một nụ cười ko làm nghèo người phát nó nhưng làm giàu người nhận nó.

Comment

Vấn đề mua và DNS domain về Mail server như thế nào ạ , chỉ em giúp phần này với ạ
        Còn có vấn đề nào đó có thể xảy ra nữa ko ạ ????????
        +Hoạt động Mail Deamon thì mình có cần dùng theo những chương trình như là : Chống Spam ,virust hay gì gì đó ko ạ .
        Ngoài ra mình có thể dùng và cài đặt những chương trình nào khác không ạ
        Có ai làm và thạo về cái này thì giúp e với
        Thanks ạ (4rum mình ko có nút thanks :) ,thanks xuông vậy )
        Last edited by myonline_kingkong; 10-11-2009, 09:23 AM.

Comment

Working...
        X