• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

vấn đề lỗi wifi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề lỗi wifi

tình hình e vào mạng wifi mà nó cứ báo limit access hoặc chấm than ko vào dc.Mem nào biết bảo hộ e cái:):105::105::105:

Máy tính user có nhận được IP không?
    Thiết bị Wifi đang sử dụng loại gì?

Thân
    HỌC QUẢN TRỊ MẠNG - HOCQUANTRIMANG.COM

LÝ QUANG THIỆN - MASAN'S NETWORK ADMIN

Comment

dang chay bao limit access? 7 user thi vao sai ok nhung 8 thi ko dc, tin hieu song yeu,
      dang su dung AP Aronet cua cisco .help voi
      thank!

Comment

Theo mình biết thì dong aironet của cisco cũng khỏe mà, chịu tải được khoảng 20 -25 user cùng một lúc.
        Ban kiểm tra lại cấu hình AP của bạn nhé, hoặc cấu hình của Controller nếu bạn đang sủ dụng roamming.
        Nhưng mình đoán lỗi trên xảy ra chưa chắc đã do AP, bạn nên kiểm tra lại user, nếu bác nào dùng wifi mà vít torrent thì ko đỡ dc đâu:d
        Originally posted by minmin View Post
        dang chay bao limit access? 7 user thi vao sai ok nhung 8 thi ko dc, tin hieu song yeu,
        thank!

Comment

Originally posted by minmin View Post
          thank!
          hi bạn,
          bạn cho mình biết mã sản phẩm cụ thể được không?
          Văn Nhật Tân
          Mobile: +84 90 140 1486 | Email: tan.van@qdtek.vn

Comment

Thường tình trạng đó bị là do Wifi của bạn chịu không nổi nhiều user vào 1 lúc và khi mình để lâu không tắt điện nguồn cho nó thì nó bị đơ, nếu bị trường hợp đó bạn chỉ cần rút nguồn để 1 lúc cho Wifi nó bớt nóng rồi cắm lại vào ok thôi.

Comment

Bạn đang dùng modem hay route dòng nào thế?
              Văn Nhật Tân
              Mobile: +84 90 140 1486 | Email: tan.van@qdtek.vn

Comment

Working...
              X