• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ giúp đỡ hướng dẫn cấu hình Cisco Aironet -ap1242ag-e-k9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ giúp đỡ hướng dẫn cấu hình Cisco Aironet -ap1242ag-e-k9

Xin chào,

Đây là lần đầu tiên mình thử config Cisco wireless, thấy phức tạp hơn các hiệu khác nhiều, nhờ các bạn hướng dẫn và trả lời 1 vài câu hỏi như sau giúp:

1. Ko thể apply ~ cái mình set trong web browser (Firefox) được? Ví dụ mình vào express setup đổi hostname, đặt IP tĩnh rồi apply nhưng cứ trơ trơ, thế là mình phải dùng CLI để làm ~ settings này.

2. Nếu config = CLI cho ~ setting cơ bản thì làm ok, nhưng phức tạp như đặt SSID, enable radio, đặt WAP key, ... không thể làm = CLI mà config = web thì apply cứ ngoáy hoài, ko biết lý do tại sao? Xin hướng dẫn cách giải quyết giúp.

3. Bạn nào dùng qua AP này vui lòng cho lời khuyên config sao cho tối ưu nhất ah. Xin cám ơn.

Đã config basic duoc roi, giờ tới phần nâng cao.
    Last edited by NewComer01; 09-05-2013, 05:19 PM. Reason: cập nhật

Comment

Ai vui lòng hướng dẫn cách check authentication WPA2/PSK hông? Có nhất thiết phải dùng cisco aironet desktop utility để client kết nối không? Nếu muốn kết nối bình thường như các AP khác thì làm sao? THanks.

Comment

hehe! mò mãi thì cũng ra, mấy cái này chắc basic quá nên ko thấy ai ý kiến gì hic hic, newbie tự học Cisco mà ko thấy ai help hết. Ngày mai mò vụ bridge xem sao.

Comment

Xin hỏi Root AP là d-link còn repeater là ap1242ag có làm repeater được ko? Có 87 viewer mà ko ai thèm reply 1 cái. 4rum này phân biệt đối xử nhỉ.

Comment

Originally posted by NewComer01 View Post
            Xin hỏi Root AP là d-link còn repeater là ap1242ag có làm repeater được ko? Có 87 viewer mà ko ai thèm reply 1 cái. 4rum này phân biệt đối xử nhỉ.
            Phân biệt gì đâu bạn ơi, vì người ta xem mà chưa tìm được phương án trả lời tốt nhất cho bạn thôi
            Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

hehe tôi lại nghĩ vnpro là cái nôi của Cisco devices đó chứ? Thấy thông tin này từ Cisco 4rum "Cisco APs will not unfortunately work as a repeater with TP link. Sorry. It works only with cisco that runs IOS." thôi thì tự an ủi Cisco AP ko chơi với các brand name AP khác. Closed topic.

Comment

Originally posted by NewComer01 View Post
                hehe tôi lại nghĩ vnpro là cái nôi của Cisco devices đó chứ? Thấy thông tin này từ Cisco 4rum "Cisco APs will not unfortunately work as a repeater with TP link. Sorry. It works only with cisco that runs IOS." thôi thì tự an ủi Cisco AP ko chơi với các brand name AP khác. Closed topic.
                Úi, đây là forum mở! Hoan nghênh tất cả các bạn tham gia hỏi và trả lời, từ Cisco, Juniper, TP, HP, IBM... tất cả các thiết bị của hạ tầng mạng.
                Khi bạn hỏi vấn đề gì, ai biết rõ thì sẽ trả lời cho bạn. Còn người ta chưa thử qua thiết bị đó hay chưa có thời gian vào xem topic của bạn thì sao trả lời bạn được!
                Mình chỉ là người quản lý nhưng tất cả bài của các bạn mình đều đọc qua, nếu trả lời được mình sẽ trả lời!
                Cám ơn bạn đã có ý kiến nhé!
                Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

Working...
                X