• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

sự khác nhau giữa 2 loại sách này ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sự khác nhau giữa 2 loại sách này ?

trong CCNA có 2 loại sách tiếng Anh mà mình không biết chọn loại nào để đọc đó là : Student Guide và Selft Study Guide, theo các bạn loại nào hay hơn và nên đọc hơn ? cho mình xin Link loại sách này( dạng latest version nhe).Xin cám ơn.

Đọc 2 cuốn này nè bạn :

- http://www.mediafire.com/?s7n25viyt3b8res
    - http://www.mediafire.com/?vcp5gqemz7gfjgm

Thân
    HỌC QUẢN TRỊ MẠNG - HOCQUANTRIMANG.COM

LÝ QUANG THIỆN - MASAN'S NETWORK ADMIN

Comment

Chào bạn,
      Theo mình biết thì Student guide là tài liệu thường được đưa ra ở các trung tâm để học viên đọc dưới sự hướng dẫn của giáo viên, nên sẽ có nội dung cô đọng, ngắn gọn hơn nhưng cũng hơi khó hiểu hơn. Còn Selft study guide đúng như tên gọi của nó là tài liệu cho các bạn tự học, nghĩa là down về rồi tự nghiên cứu 1 mình ý. Theo mình thì bạn nên đọc cả 2 nếu tự học, đọc self study guide trước để lấy kiến thức tổng quát và dễ hiểu, sau đó đọc student guide để củng cố lại kiến thức để thi.
      Còn tài liệu thì bạn tự tìm trên Google đi bạn, kỹ năng tìm tài liệu và chọn lọc tài liệu để đọc cũng rất cần thiết để tự học đó bạn.:)
      Thân

Comment

xin cám ơn a. 2 cuốn thui mà lên đến hơn 1000 trang, sao phấn Access Control List không có phần troboule shoot nhỉ ?

Comment

xin các bạn comment thêm giúp mình về 2 loại sách (Student Guides và Self Study Guides) này nha ! thanks.
          Last edited by dyland; 03-08-2011, 11:38 AM.

Comment

đọc hết cả 2 đi, mới có 2 quyển đã ngại vậy !

Comment

Ko phải ai cũng trâu bò như bác ;))
              Lê Hồng Nam
              NIIT-iPMAC
              [ Add: 6rd Floor, 142 Doi Can, Hanoi, Vietnam ]
              [ CCNA-CCNP-CCIE-MITP-CEH-LINUX Training Program ]
              [ NIIT-Java-.NET-PHP&MySQL Training Program]
              Website: www.ipmac.vn

NET YOUR WORK!

Comment

Đọc offical selft study sẽ biết đc nhiều hơn.
                Student guide thì hơi cô đọng và đi kèm với slide
                2 cuốn ICND1,2 đc 1200 trang thôi bạn nhưng ko cần phải đọc từng chữ đâu

Comment

Theo mình thì không nên bỏ qua cuốn nào, hãy đọc hết cả 2, tất cả đều là những kiến thức rất cơ bản và cô đọng đó.
                  Mất tiền là mất ít,
                  Mất hạnh phúc là mất nhiều,
                  Mất dữ liệu là mất tất cả.

Comment

Working...
                  X