• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về nối cáp và...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về nối cáp và...

em không hiểu mấy biểu tượng trên dùng để làm gì

vì sao trong trường hợp này lại phải dùng 2 sợi cáp để nối 2 router
    mong mọi người giúp đỡ

không ai giúp cả à.huhu

Comment

- tui chỉ biết phần 1:

QEMU và Virtuabox là những soft để simulate PC (mô phỏng máy ảo); bạn ráng google hoặc vô youtube để xem cách người ta làm, đặc biệt là Virtuabox. Tui cũng đã thử tạo máy ảo trên Virtuabox nhưng chưa thành công. Bạn down virtuabox về rồi làm thử, nếu được thì chỉ lại tui nhe. Khi tạo được rồi thì bạn connect nó vô topology của bạn trong GNS3. Pretty cool. Tới giờ tui chỉ connect được my real loopback card to router trong GNS3.bbb

-phần 2: tui đoán để redundancy thôi bạn.

Comment

1 - Qemu,... dùng để add thêm 1 host (máy tính) vào trong GNS3, cái này bạn vào menu edit -> preferences -> chọn Qemu -> bấm vào Qemu Quest -> binary image bạn chỉ đường dẫn đến nơi chứa file linux.image (down trên mạng về nha).
        2 - Hell13 nói đúng rồi, dùng 2 đường nhằm mục đích dự phòng các kết nối. Tuy nhiên trong course switch thì có thể dùng để pó kênh (ghép để tăng tốc độ)

Hãy cho nhau những gì mình đang có
        Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Hình như bó kênh (EtherChannel) chỉ sử dụng trong Switch thôi bạn à, để tăng thông lượng khi có nhiều sessions trên cùng 1 đường truyền và tránh Spanning-Tree block port. Nên mình nghĩ Router vs Router sử dụng 2 đường là dành cho Load Balancing và Redundancy thôi chứ không dành cho EtherChannel

Comment

Working...
          X