• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về kết nối gns3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về kết nối gns3

chào mọi người
    mình đang muốn kết nối máy thật vs router va switch trong gns3 mà làm mãi thấy nó ping không được
    mọi người cho mình hỏi mấy vấn đề sau
    máy thật mình cài win7,máy ảo cài xp
    1.khi add card trong clound trong gns3 kết nối máy thật win7 thì mình add card loopback hay là card mạng của máy win 7
    2.khi kết nói clound trong wim xp thì có phải tạo card loopback trong máy ảo xp nữa hay không
    3.giả sử mình muốn clound trong gns3 kết nối tới 3 máy ảo mà card máy ảo chỉ có vmware1 vs vmware8 thì mình làm thế nào

khi bạn cài vmware thì mặc định nó đã enable cho bạn 2 cái card mạng vm1 vs vm8, bạn có thể dùng cloud trong GNS3 để kết nối vs máy thật or máy ảo sử dụng 2 cái card vm1 vs vm8 này, còn nếu bạn muốn có thêm card mới thì bạn bật vmware lên---> edit--->virtual network editor chọn thêm card mạng mà bạn muốn kết nối rồi tích vào connect a host virtual adapter to this network là được :)

Comment

Working...
    X