• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

ARP chỉ được sử dụng trong môi trường Ethernet và Wireless LAN phải không các bác ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ARP chỉ được sử dụng trong môi trường Ethernet và Wireless LAN phải không các bác ?

Kính chào các bác, cho em hỏi:

ARP chỉ được sử dụng trong môi trường Ethernet và Wireless LAN phải không các bác ? Hay còn được sử dụng trong môi trường nào nữa ?

Xin cảm ơn các bác :D

Mặc dù ARP là giao thức lớp 3, tuy nhiên nó lại được coi là giao thức IP cấp thấp bởi vì gói tin ARP không được đóng gói với header của các giao thức lớp 3 mà được đóng gói bởi frame lớp 2. ARP không chỉ được sử dụng trong mạng LAN ethernet mà còn có thể sử dụng cho các mạng LAN dạng token ring hoặc FDDI.

Comment

Bác đọc ARP và Proxy ARP...để hiểu thêm nhé
      Theo lối dẫn-Ngẫng nhìn thầy-Đi theo thầy-Nhìn thấu thầy-và Trở thành thầy.

Comment

bai viết thật hay, cảm ơn

Comment

cảm ơn rất nhiều

Comment

Working...
          X