• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hanh trinh den CCIE #21256

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

qua CMC Telecom làm đi :)

CMC Telecom có giấy phép ISP rồi nên hệ thống network sắp tới thì khỏi phải bàn nhé :)
    Update in progress, Please wait ...

Comment

Originally posted by ISC2007 View Post
      Bác này pass CCIE nhưng chắc chưa bao giờ được động đến 6509, 7600, CSM, FWSM, ADM, AGM, GSR, CRS, ISC,...hihi. Dù sao cũng chúc mừng nhé
      CCIE dù sao cũng chỉ là bước khởi đầu thôi bạn, không phải CCIE là biết tất cả, không phải chỉ 65xx, 76xx, ... mà có rất nhiều thứ nếu "đụng" thì tôi sẵn sàng học để control nó, nhưng có điều tôi dám nói là tôi sẽ học nó nhanh hơn :)
      Last edited by dangquangminh; 26-06-2008, 02:13 PM.

Comment

Chúc mừng thầy Bình nhé :)

Bác này pass CCIE nhưng chắc chưa bao giờ được động đến 6509, 7600, CSM, FWSM, ADM, AGM, GSR, CRS, ISC,...hihi. Dù sao cũng chúc mừng nhé
        @ISC2007: Vậy anh đã đụng đến 6509, 7600, CSM, FWSM, ADM, AGM, GSR, CRS, ISC,... nhưng chắc anh có pass được CCIE ko? Hehe.
        Đừng tự tin mình nghèo mà học giỏi, mà hãy hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo.
        Đừng tự ti mình giàu mà học dốt, mà hãy tự tin mình dốt mà vẫn giàu :D

Comment

CCIE không được phép viết không dấu như thế kia. Một là tiếng việt có dấu, hai là ...tiếng Anh :P

J4F, Chúc mừng anh đã có tên trên bảng vàng CCIE thế giới. Chúc thành công hơn nữa, và chia sẻ nhiều hơn cho cộng đồng và đàn em đi sau...

P/S: a thi CCIE hết bao nhiều tiền vậy?
          RK
          CCxx 2004
          Goal: MCXX2008
          :106:

Comment

Originally posted by bluegreen View Post
            Chúc mừng thầy Bình nhé :)

@ISC2007: Vậy anh đã đụng đến 6509, 7600, CSM, FWSM, ADM, AGM, GSR, CRS, ISC,... nhưng chắc anh có pass được CCIE ko? Hehe.
            Các bạn cứ nghĩ CCIE là một cái gì kinh khủng lắm nhỉ. CCIE ở VN có thể là:

- Chỉ ôm LAB 26xx để học, không có chút kinh nghiệm thực tế nào, thi đến khi nào được thì thôi.
            - CCIE có nhiều kinh nghiệm làm việc với các hệ thống lớn tầm ISP hay chỉ các mạng Enterprise. Và tất nhiên mạng ISP về quy mô hay độ phức tạp thì nó khác với mấy cái terminal server, mấy cái serial cable, mấy cái router giả lập FR Switch nhiều lắm.
            - Và có những người chẳng có CCIE nhưng giỏi hơn cả 2 loại trên

Tôi thấy các bạn cứ nghĩ CCIE hơi thái quá nên có ý kiến chút thôi.
            Vì công việc nên tôi pass CCIE với thời gian tính bằng năm rồi, nhưng chưa bao giờ nghĩ nó quá to tát cả. Khi nào CCIE ôm lab nhà mình đủ sức sang Mỹ, sang Úc làm việc, mới có thể tự hào một chút các bạn ạ

Comment

Các bạn cứ nghĩ CCIE là một cái gì kinh khủng lắm nhỉ. CCIE ở VN có thể là:

- Chỉ ôm LAB 26xx để học, không có chút kinh nghiệm thực tế nào, thi đến khi nào được thì thôi.
              - CCIE có nhiều kinh nghiệm làm việc với các hệ thống lớn tầm ISP hay chỉ các mạng Enterprise. Và tất nhiên mạng ISP về quy mô hay độ phức tạp thì nó khác với mấy cái terminal server, mấy cái serial cable, mấy cái router giả lập FR Switch nhiều lắm.
              - Và có những người chẳng có CCIE nhưng giỏi hơn cả 2 loại trên

Tôi thấy các bạn cứ nghĩ CCIE hơi thái quá nên có ý kiến chút thôi.
              Vì công việc nên tôi pass CCIE với thời gian tính bằng năm rồi, nhưng chưa bao giờ nghĩ nó quá to tát cả. Khi nào CCIE ôm lab nhà mình đủ sức sang Mỹ, sang Úc làm việc, mới có thể tự hào một chút các bạn ạ
              ok, tôi không phản đối ý kiến của bạn. Nhưng tôi có 1 góp ý thế này, thứ nhất tôi cảm thấy tự hào khi lấy được CCIE vì những công sức tôi bỏ ra, thứ 2: những lời "góp ý" của bạn có thể làm ảnh hưởng đến những AE đang ngày đêm tập trung trên con đường đến CCIE, thay vào đó bạn có thể đóng góp những kinh nghiệm của mình để giúp các CCIE Candidate khác có một con đường rõ hơn để đến được CCIE.
              không phải ngẩu nhiên CCIE cisco chia thành 5 loại (hiện nay), mỗi loại CCIE tập trung vào những lĩnh vực riêng, học CCIE là học về công nghệ, không phải học về thiết bị (tôi cấu hình trên 2800 được thì tôi cũng có thể cấu hình trên 7600 được), và đạt CCIE không có nghĩa là "tôi đã biết tất cả", như tôi đã nói, CCIE chỉ là bước khởi đầu, nếu đã cảm thấy thỏa mãn và hài lòng với những gì đạt được mới là điều nguy hiểm. CCIE là một mục tiêu, và vì có mục tiêu nên tôi có "con đường" rõ ràng để đi đến mục tiêu đó.
              Hiện tại số lượng CCIE ở VN chỉ rất nhỏ so với các nước trong khu vực và trên thế giới:
              link: http://www.cisco.com/web/learning/le...worldwide.html

Comment

Kế hoạch chinh phục sắp tới của bác là j, có thể tiết lộ ko?
                RK
                CCxx 2004
                Goal: MCXX2008
                :106:

Comment

Bạn Bình nếu làm ở một Partner của Cisco thì chắc bạn cũng hiểu rõ đó là nhu cầu CCIE ở VN quả thật giờ cũng đã bão hòa. Và CCIE cũng không phải là đề tài "hot" nữa. FPT cũng đang chết dở với cái danh hiệu Gold Partner với bao nhiêu tiền bạc để duy trì nó, bỏ thì thương vương thì tội. Đó là sự thực.Mình cũng đâu có phủ nhận công sức của bạn. Đạt được number là cả một quá trình. Mình chỉ muốn nói nếu các CCIE ở VN thể hiện được khả năng của bạn ở nước ngoài thì đó mới là number thực sự, đó mới chính là môi trường để các bạn vùng vẫy.
                  Nhắc bạn Bình là dòng router cấp cao thì khác hẳn với các dòng cấp thấp đó bạn, bạn hiểu được packet chạy trong đó như thế nào đã là cả một vấn đề rồi đấy nhé.

Comment

Originally posted by rosekiller View Post
                    Kế hoạch chinh phục sắp tới của bác là j, có thể tiết lộ ko?
                    bác hỏi tui hả?
                    nếu hỏi tui thì tui trả lời là: nếu không có gì thay đổi trong công việc, sẽ là CCIE Sec

Comment

Bạn Bình nếu làm ở một Partner của Cisco thì chắc bạn cũng hiểu rõ đó là nhu cầu CCIE ở VN quả thật giờ cũng đã bão hòa. Và CCIE cũng không phải là đề tài "hot" nữa. FPT cũng đang chết dở với cái danh hiệu Gold Partner với bao nhiêu tiền bạc để duy trì nó, bỏ thì thương vương thì tội. Đó là sự thực.Mình cũng đâu có phủ nhận công sức của bạn. Đạt được number là cả một quá trình. Mình chỉ muốn nói nếu các CCIE ở VN thể hiện được khả năng của bạn ở nước ngoài thì đó mới là number thực sự, đó mới chính là môi trường để các bạn vùng vẫy.
                      Nhắc bạn Bình là dòng router cấp cao thì khác hẳn với các dòng cấp thấp đó bạn, bạn hiểu được packet chạy trong đó như thế nào đã là cả một vấn đề rồi đấy nhé.
                      ok, thôi thì mỗi người mỗi chí hướng, mỗi quan điểm, mỗi cách nhìn :), nếu có tranh luận nữa thì chắc không có điểm dừng và tôi cũng không muốn tranh luận về vấn đề này. Tôi không hiểu mục đích của bạn trong cuộc tranh luận này :106:?

Comment

Originally posted by security_plus View Post
                        qua CMC Telecom làm đi :)

CMC Telecom có giấy phép ISP rồi nên hệ thống network sắp tới thì khỏi phải bàn nhé :)
                        trời, qua CMC Telecom cho CSI từ luôn hả :-SS

Comment

Originally posted by binhhd View Post
                          ok, thôi thì mỗi người mỗi chí hướng, mỗi quan điểm, mỗi cách nhìn :), nếu có tranh luận nữa thì chắc không có điểm dừng và tôi cũng không muốn tranh luận về vấn đề này. Tôi không hiểu mục đích của bạn trong cuộc tranh luận này :106:?
                          Tôi đâu có tranh luận với bạn làm gì, thấy các bạn đẩy cái topic này lên tận mây xanh nên có ý kiến chút thôi, dù sao sự thật thì luôn luôn khó nghe. Thôi nhé !

Comment

bái phục, đúng là thằng cisco nó PR quá người ta cứ tưởng CCIE là cái gì đó to lớn, nhưng CCIE chỉ mới là cái bắt đầu thôi.

Mình đồng ý với BÁC cái này:Mình chỉ muốn nói nếu các CCIE ở VN thể hiện được khả năng của bạn ở nước ngoài thì đó mới là number thực sự, đó mới chính là môi trường để các bạn vùng vẫy.

Dù sao cũng chúc mừng những người đạt được CCIE.

Comment

ok, thôi thì mỗi người mỗi chí hướng, mỗi quan điểm, mỗi cách nhìn , nếu có tranh luận nữa thì chắc không có điểm dừng và tôi cũng không muốn tranh luận về vấn đề này. Tôi không hiểu mục đích của bạn trong cuộc tranh luận này ?
                              Bac ấy muốn bác khen con 7600 của bác ấy 1 tiếng thoai
                              Last edited by Guest; 27-06-2008, 10:03 AM.

Comment

Chuc mung bac Binh phat :D

Em thi sau khi xong Written thi bo CIsco lau rui. Dung nhu bac JSC noi, minh ko du suc ra nuoc ngoai vung vay, ton cong vao Cisco o VN thi cung ngac ngum. Nen gio em di hoc MBA hihi.

Tuy nhien, khong da kich gi het nha, chuc mung tat cac CCIE
                                http://ldakvn1.forumgogo.com - My new home

Comment

Working...
                                X