• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

học thi CCIEwritten như thế nào?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• học thi CCIEwritten như thế nào?

hi all !
    khoảng 2,3 tuần nữa mình sẽ thi chứng chỉ CCIEwritten,do tiền thi nó quá đắt (350 usd) nên sẽ rất cẩn thận,mình xin hỏi những ai đã passed CCIEwritten gần đầy nhất 1 vài kinh nghiệm trong việc thi chứng chỉ này:
    1_bản passbonsure mới nhất cho version3.0 có phải là bản 2.83 (408 câu) ko ?
    2_có voucher của CCIEwritten ko?hay khi thi thì mình bắt buộc phải đóng FULL tiền (350 usd)
    3_Quan trọng nhất là việc học sao cho có hiệu quả,nó mở rộng hơn CCNP những phần nào,và mình cần chú trọng hơn cho những phần nào,em nghe 1 số người bảo đi sâu chút vào phần QoS,MPLS,v.v...
    4_Thi có quá khó ko?

Trong 3 tuần nữa mà Pro chưa trả lời đựơc 4 câu hỏi trên thì kô nên thi làm gì cho tốn tiền
    Mình chỉ trả lời được rằng Pbônsure của Pác đã quá cũ , mình có 2.97 mà còn ko phải là mới nhất

Comment

hi bạn cucarot !
      bạn đã thi chứng chỉ này chưa,chia sẽ cho mình và mọi người biết 1 số kinh nghiệm đi ...

Comment

Xin chào bạn Rinno.Mình đã thi passed cái này,nay mình xin chia sẽ như sau:
        1.Hồi đó mình dùng *** 2.83 lẫn 2.97
        2.Về voucher thì mình ko rõ,nhưng có hỏi bên VNPRO và SAIGON*** thỉ đều phải đóng full 350 $ USD
        3.xin trích lời của bạn "Quan trọng nhất là học có hiệu quả" vì thế nếu chỉ muốn thi CCIEwritten thôi ko mún đi theo CCIE lab thì mình nghĩ nắm rõ kiến thức CCNP + thêm công cụ *** là đủ.Còn nếu bạn muốn đi thi CCIE lab luôn thì ko nên chú trọng phần nào nhiều hơn mà tốt nhất là phần nào mình cũng phải chú trọng hết đó,vì thi CCIE lab v3.0 thì 80% là kiến thức của bạn còn lại 20% là kĩ năng thao tác lệnh...
        4.Câu này phải dựa vào năng lực của bác,nếu kiến thức PRO thì tất nhiên ko gì là quá khó,còn nếu ko ỗn kiến thức thì từ từ hãy thi vì CCIE written chỉ có giá trị 18 tháng thôi.
        Chú ý rằng :Nếu bạn thi bây giờ thì là thi CCIE written v3.0 thì kiến thức 80% sẽ nằm trong v2.83 + v2.97 của *** (vì mình mới thi đây 3 tuần).Còn nếu qua ngày 18/10/2009 thì CCIE written sẽ update lên thành v4.0 + CCIE lab cũng lên v4.0 sẽ có hình thức thi khác cũng như update nhiều hơn về kiến thức.Mong rằng bạn sớm chinh phục CCIE written để lấy luôn CCIE lab trong năm nay :)
        Trân Trọng !

Comment

hi ! cám ơn bạn doinhucukhoaiMi đã có những lời khuyên rất hay !
          mình biết vụ 18/10 nên nếu sau khi đó mà thi thì không biết sẽ như thế nào.
          "Nếu bạn thi bây giờ thì là thi CCIE written v3.0 thì kiến thức 80%" <<<câu này quan trọng đây !
          thanks !

Comment

thời điểm bây giờ thì để thi CCIE written của Cisco đã ổn định.
            Học các "cửu âm chương kinh" sau:
            1_Cisco.********.350-001.v71.by.sushifoot (có giải thích)
            2_Passbonsure 350-001 version 2.83 +2.97
            3_Trandumper.Cisco.350-001.(350-001Dump1).13q
            4_ Cuốn quan trọng nhất :"Hướng dẫn học thi chứng chỉ CCIE R&S" của Vnpro xuất bản,trong đó rất chi tiết những phần nâng cao hơn CCNP:BGP,Multicast,QoS,OSPF...
            5_Danh sách booklist của CCIEwritten trên trang cisco.com
            Thi cũng không khó lắm !
            Cuốn tụng kinh gõ mõ mấy cái ở trên thì pass !

Comment

Theo kinh nghiệm của mình trước khi thi CCIE nên bổ sung thêm DHA và muối i-ốt,cái này còn hơn cả *********

Comment

Kiếm đâu đựoc cái nào đễ đọc cái file vce?

Comment

Originally posted by HieuDallas View Post
                  Kiếm đâu đựoc cái nào đễ đọc cái file vce?
                  Bạn kiếm và down chương trình Visual CertExam Suite về là chạy được file VCE. Bạn chú ý phải Crack nó trước khi chạy nhé, nếu không nó chỉ chạy được 5 câu.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
                  Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Mới download cai crack này nhưng thấy cái antivirus báo lung tung nên chưa dám chạy. Có bạn nào biết cách crack an toàn không?

Comment

Bạn lên đây tham khảo có trương trình VCE đã crack an toàn : thiquocte.com Thân

Comment

Working...
                      X