• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

CCIE salary?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CCIE salary?

Hi các bạn,

Mình biết chủ đê này là OFF Topic nhưng mong các bạn giúp :).. Hiện nay mình đang làm oversea cho 1 SI, CCIE RS certified, kinh nghiệm trên 5 năm cho các SI và Vendor lớn của thế giới. Hiện nay mình muốn về lại VN để làm việc (nhớ đồ ăn VN quá, chịu ko nổi :( ) và đang consider 1 số opportunity tại VN nhưng vấn đề là mình ko biết mức lương có thể chấp nhận được ở VN cho 1 vị trí: CCIE required, associate CCIE number vào cty, big SI, consultant position. Bạn nào có thể giúp mình tham khảo range hiện nay có thể chấp nhận được với 1 vị trí như vậy? Mình hiển nhiên ko thể đòi lương như ở oversea nhưng ko thể chấp nhận thấp hơn mức thị trường được Ko biết 1k8 den 2k5 USD có thể OK ko?

Thanks and Regard,
    CCIE newbie

Originally posted by ccie_12345 View Post
    Hi các bạn,

Mình biết chủ đê này là OFF Topic nhưng mong các bạn giúp :).. Hiện nay mình đang làm oversea cho 1 SI, CCIE RS certified, kinh nghiệm trên 5 năm cho các SI và Vendor lớn của thế giới. Hiện nay mình muốn về lại VN để làm việc (nhớ đồ ăn VN quá, chịu ko nổi :( ) và đang consider 1 số opportunity tại VN nhưng vấn đề là mình ko biết mức lương có thể chấp nhận được ở VN cho 1 vị trí: CCIE required, associate CCIE number vào cty, big SI, consultant position. Bạn nào có thể giúp mình tham khảo range hiện nay có thể chấp nhận được với 1 vị trí như vậy? Mình hiển nhiên ko thể đòi lương như ở oversea nhưng ko thể chấp nhận thấp hơn mức thị trường được Ko biết 1k8 den 2k5 USD có thể OK ko?

Thanks and Regard,
    CCIE newbie
    Theo mình, nếu ở vị trí consultant bình thường là cao khi nói về lương. Tính tổng thu nhập thì có thể có được nếu ở vị trí cao hơn như Trưởng phòng Tư vấn chẳng hạn.
    Update in progress, Please wait ...

Comment

Nếu chỉ có CCIE R&S không thì 1k8 đến 2k5 USD là impossible . < 1K maybe OK.

Comment

@security_plus: thanks bạn đã góp ý....
        @baracuda: mình ko biết bạn bi quan hay chỉ phán đại :) ... nếu như vậy thì thị trường chất xám của VN hiện nay rẻ bèo quá :) ... trước đây mình cũng từng làm trong nước, chỉ CCNA/CCNP nhưng cũng đã hơn 1k, ko lẽ càng lúc càng đi xuống? Anyway, thanks

Comment

Mình ko nhận xét bi quan đâu. Có lẽ bạn may mắn nên mới có salary >1K với CCNA/CCNP ở VN. Nếu ko tin bạn thử hỏi mấy bác trong diễn đàn này là biết ngay.

Comment

baracuda nói chí phải. Thường thì do số mỗi người mỗi khác, nếu gặp công ty chơi được thì CCNP cũng tầm 500-600$, còn CCNA thì... chắc 3-4 triệu là cùng, có thể người ta không nhận nếu không có kinh nghiệm.

Nếu chỉ có CCIE R&S không thì 1k8 đến 2k5 USD là impossible . < 1K maybe OK.
            very very exactly :D

Comment

Tính lương theo bằng cấp thực sự không chính xác chút nào, cái này chỉ để nói cho dễ hình dung thôi, phải dựa vào vị trí và tính chất công việc. Nếu nói như các bạn thì mình đã từng biết người chẳng có CCNP, chỉ có MCSA và CCNA nhưng lương >1k.

To CCIE 12345:
              Mình nghĩ tùy vào công ty và vị trí bạn apply vào cty đó. Nếu công ty VN thi lương thấp hơn công ty nước ngoài, nhưng có thể có thưởng cuối năm nhiều hơn. Công ty nước ngoài thì lương mỗi tháng cao hơn, nhưng thưởng có thể sẽ ít hơn.

Mình nghĩ nên tính thu nhập theo năm thì chính xác hơn. CCIE ở VN như bạn có lẽ khoảng 20 - 25k/năm.

Comment

Theo mình bạn nên làm ở nước ngoài sẽ tốt hơn,có nhiều cơ hội tiếp cận với công nghệ mới hơn.Nếu về VN bạn phải xác định lại mục tiêu của mình như thế nào?nếu vì lương thì mình nghỉ không SI nào ở Việt Nam có thể trả bạn tới mức 1K8 hoặc 2K.Nếu làm consultant hoặc quả lý đi chăng nữa thì lương cũng có thể >=1K2..

Comment

Lu'o'ng CCIE , no'i gi` nu?'a o Switzerland (noi riêng) tô'i thiê?u 7500 Frs x 13 )(7400us$ x 13 /year) cho dê'n 12 hay 15000 Frs /month nhu?ng an 1 nam là 13 tha'ng lu'o'ng.Pass CCIE kho' ho?n pass university , pass CCNA kho' ho?n pass THPT

Suy ngâ?m là biê't liê`n
                  :113:

Comment

Ho?i tiê'c là trên dây tui thâ'y co' nhiê`u ngu'o'i kha' gio?i , pha'i chi ho di làm du'o'c o âu châu (Thuy Si , Anh , Duc , Phap) , co' CCIE là ha'ng , hay assurance , banque no' di tim mi`nh chu?' mi`nh không câ`n di ti`m chu? ha?ng nu?a.

Comment

Đi làm ở châu Âu khó lắm bạn ơi. Đang kiếm mà không ra, toàn yêu cầu tiếng Đức với Pháp bên cạnh tiếng Anh nữa. Tra hoài không có job ở Thụy Sĩ, có giới thiệu mình với. Mình cũng CCIE mà có RS thôi.

Comment

Theo mình thì salary ở VN phụ thuộc nhiều vào đàm phán, và dao động trong khoảng rất lớn.
                        Nhiều công ty có thể trả lương hơn 1K cho CCNP, nhưng công ty lớn cũng có khi trả 1K cho CCIE. :D :D :D
                        Đào Ngọc Quỳnh ( Man )
                        nick: dnquynhbk
                        CCNA, CCDA, CCAI, CCNP, SNRS(CCSP), CCDP, QoS (CCIP), CCIE R&S Written

Học nữa, học mãi, ... -> CCIE R&S, SP.

Comment

Ở VN IT Manager thường được gọi vui = manygà :D.

Ở đời thấy chuyện ăn nói rất quan trọng, chỉ cần biết nói thì coi như nắm được 90% thắng. Chuyện làm được hay không thì đứa khác lo, không lo được thì đi thuê.

Comment

Originally posted by freetudo View Post
                            Pass CCIE kho' ho?n pass university, pass CCNA kho' ho?n pass THPT
                            Cai nay co exaggerating hay khong? Doc trong internet co anh chang di hoc "ham ba lang xang cau" ke ca pilot...(nhung khong biet co di lam hay khong) va sau khi duoc CCIE thi cung noi nhu vay. Toi nghi ho phai noi nhu vay de "duoc tang luong" ma thoi. Dong y la CCIE khong phai de nhung hay vao Uni hoc vai mon ve khoa hoc hoac thao chuong nhu C, C++, Java va Perl thi theo toi thay cung khong phai de "an" dau.
                            Work all day, sleep all night.

Comment

Working...
                            X