• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cấu hình cascade MVR, liệu có khả thi?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cấu hình cascade MVR, liệu có khả thi?

Cấu hình MVR chỉ trên 1 switch, như trong sample này: http://www.cisco.com/en/US/products/...8076c6e0.shtml
    thì ổn rồi, không có vấn đề gì.

Nhưng giả sử mô hình bây giờ không phải chỉ 1 con 3750 mà là 2 con 3750 nối tiếp nhau (dot1q) thì liệu có triển khai được MVR không :45:? Nhờ các cao thủ chỉ giáo.

Khiếp, chẳng có ai trả lời, thôi tự mình trả lời lun. Đơn giản thôi, thêm lệnh mvr type source trên interface trunking xuống switch khác.

Comment

Mình không sure lắm nhưng mình ko nghĩ vậy. Theo mình thì ở port SW trên (trunk xuống SW dưới) mình cấu hình nó là mode receiver, SW dưới chạy snooping bình thường thôi

Comment

Originally posted by bonghe View Post
        Mình không sure lắm nhưng mình ko nghĩ vậy. Theo mình thì ở port SW trên (trunk xuống SW dưới) mình cấu hình nó là mode receiver, SW dưới chạy snooping bình thường thôi
        mvr type receiver không khai được trên trunking interface.

Comment

Với 3750 thì OK mà bạn, mình làm hoài .. với 2950 thì hình như dòng Enhanced mới support

Comment

Originally posted by bonghe View Post
            Với 3750 thì OK mà bạn, mình làm hoài .. với 2950 thì hình như dòng Enhanced mới support
            Không được, 3750 EMI luôn.

C3750(config-if)#mvr type receiver
            Port is a Trunk port, operation failed

Comment

Ngộ nhỉ, đây là con 3750 của mình ME-C3750-24TE-M .. có lẽ do nó là dòng Metro :)

Comment

Working...
              X