• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Group study CCIE, Hà Nội, t8/2011

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Group study CCIE, Hà Nội, t8/2011

Xin chào các bạn,

Mình là Tùng Anh, ở Hà Nội, 20t, đang ôn thi CCIE, đã có CCIE Written
    Mình đã ôn đc khoảng nửa năm và đã book thi vào t1,2012.

Mình muốn mở 1 nhóm cùng ôn thi CCIE, ở HN thì tuyệt vời vì mình nghĩ sẽ dành nhiều thời gian để tụ tập lại và làm lab.
    Mình để topic ở đây và chờ khoảng 1 tuần, hy vọng nếu có bạn nào tham gia và thống nhất tại đây đc thì sẽ offline 1 bữa, chắc café đơn giản để giới thiệu thôi

Bạn có thể tham gia tại thread này hoặc mail về netzen1010@gmail.com hoặc firey.2002@gmail.com

Bất kỳ bạn nào có mục tiêu và mong muốn thi CCIE trong thời gian tới thì đều có thể tham gia, chúng ta sẽ trao đổi tài liệu và cùng thảo luận cũng như làm lab. Vì thế yêu cầu nho nhỏ chỉ là các bạn cảm thấy mình đã sẵn sàng để theo đuổi chứng chỉ này (như thế đã bao gồm sẵn sàng về kiến thức, tài chính, và khả năng sắp xếp thời gian). Mình hy vọng sẽ có khoảng 3-4 bạn có hứng thú với ý tưởng này.

Chờ vào phản hồi của các bạn,
    Xin cảm ơn,

trời, 20t. Bạn sẽ phá kỉ lục việt nam ttrong thời gian sớm nhất
    :X + :X = $-)

Comment

Mình mà có điều kiện cũng tham gia, nhưng hơi eo hẹp về kinh tế, đợi sau đi làm cóp thi vậy :D
      :X + :X = $-)

Comment

mình không thi, nhưng có thể tham gia giao lưu trao đổi kiến thức đc ko nhỉ ?

Comment

hjx :( mình muốn tham gia quá nhưng chắc ko theo nổi vs bạn :(( 1 trong số những người trẻ nhất có CCIE :)

Comment

good luck ku em, chúc chú thành công :) bao h pass thì lên BKACAD khoe với các anh nhé

Comment

mình không thi, nhưng có thể tham gia giao lưu trao đổi kiến thức đc ko nhỉ ?
              hjx :( mình muốn tham gia quá nhưng chắc ko theo nổi vs bạn :(( 1 trong số những người trẻ nhất có CCIE :)
              Lúc đầu cũng muốn lập 1 group học Networking, nhưng thực ra thế thì chung chung quá, khó định hướng, mà với lại cũng ko có động cơ gì để gắn kết thành viên cả. Như vnpro hay hva đến lúc có nhiều thành viên là loãng rồi, ko có gì đặc sắc cả !

Thông thường cũng có các group study CCIE online, nhưng những group như thế cũng thấy thiếu tính tương tác, ngoài ra chỉ bàn về lý thuyết là nhiều chứ ít lab cùng nhau, mà ko lab cùng nhau thì ít thấy vấn đề hay. Chẳng hạn nói 1 case trong bài lab ra hỏi mọi người nhưng chả ai thích dựng lại lab để test mà cứ lôi lý thuyết ra phán, thành thử hỏi chỉ mất công chứ chẳng để làm gì !

Đó là lý do mà đôi khi ôn thi 1 mình hóa lại tốt nhất !

Mình nghĩ rằng, và cũng đã suy tính, cùng học với nhau thì áp lực tài chính, tư liệu, thông tin, cũng giảm đi nhiều, mà hiệu quả học tập, nếu đc thực hiện đúng cách thì lại tăng lên. Trong quá trình học thì khó khăn hình thành, mà với mình khó khăn nhất ko phải là vấn đề tài liệu hay thời gian, nó liên quan đến tâm lý nhiều hơn, mà cái đó nếu có bạn bè cùng trao đổi thì chắc chắn sẽ giải quyết đc.

Thi đc CCIE ko khó, đó là điều mình muốn chứng mình và khẳng định, (còn tất nhiên thi đc CCIE và đạt tầm CCIE lại là vấn đề khác nhau) còn CCIE sớm để làm gì, thì mình cũng thấy nó có nhiều ý nghĩa hơn 1 cái bằng đơn thuần để đi làm rất nhiều, vì thế nên mình ko đắn đo về việc thi cử này dù mình vẫn chưa chính thức thi CCNP

Ngoài ra mục đích cuối cùng đó là mình muốn tìm những người bạn có cùng quan điểm và đam mê, để rồi sau CCIE sẽ còn những thứ khác nữa :)

Comment

Originally posted by huyjojo View Post
                good luck ku em, chúc chú thành công :) bao h pass thì lên BKACAD khoe với các anh nhé
                Anh Huy Jojo lẽ ra chơi luôn đc rồi, tại vì anh mải mê kiếm tiền quá đấy thôi :)) Giờ đi làm rồi, chắc ko dứt ra đc :|

Comment

một ý tưởng rất hay. chúc mọi người thành công !!!

Comment

mình rất khoái bạn này, mình hơn bạn 1 tuổi, nhưng vì mình đang tự học ccnp và cũng gần xong nên mình sợ không có đủ kiến thức để tham gia cùng bạn, nếu không thì mình chắc chắn sẽ cùng bạn học, blog của bạn viết cũng rất hay, đặc biệt là phần bạn giới thiệu clip về CCIE của bạn trên youtube, cũng đã lần mò tìm tên bạn và biết bạn rất khủng.hihi. chúc bạn học tập tốt nhé, sớm có CCIE để việt nam tốt hơn trên con đường networking.

Comment

Originally posted by firey View Post
                      Xin chào các bạn,

Mình là Tùng Anh, ở Hà Nội, 20t, đang ôn thi CCIE, đã có CCIE Written
                      Mình đã ôn đc khoảng nửa năm và đã book thi vào t1,2012.

Mình muốn mở 1 nhóm cùng ôn thi CCIE, ở HN thì tuyệt vời vì mình nghĩ sẽ dành nhiều thời gian để tụ tập lại và làm lab.
                      Mình để topic ở đây và chờ khoảng 1 tuần, hy vọng nếu có bạn nào tham gia và thống nhất tại đây đc thì sẽ offline 1 bữa, chắc café đơn giản để giới thiệu thôi

Bạn có thể tham gia tại thread này hoặc mail về netzen1010@gmail.com hoặc firey.2002@gmail.com

Bất kỳ bạn nào có mục tiêu và mong muốn thi CCIE trong thời gian tới thì đều có thể tham gia, chúng ta sẽ trao đổi tài liệu và cùng thảo luận cũng như làm lab. Vì thế yêu cầu nho nhỏ chỉ là các bạn cảm thấy mình đã sẵn sàng để theo đuổi chứng chỉ này (như thế đã bao gồm sẵn sàng về kiến thức, tài chính, và khả năng sắp xếp thời gian). Mình hy vọng sẽ có khoảng 3-4 bạn có hứng thú với ý tưởng này.

Chờ vào phản hồi của các bạn,
                      Xin cảm ơn,
                      Make sure you read RFCs and focus on the general ideas to understand the principles, not just specific technologies or IOS commands,

All the best,
                      CCIEx2 #269xx

Comment

Working...
                      X