• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Trang Bị Firewall cho DN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư Vấn Trang Bị Firewall cho DN

Hiện tại công ty mình có 3 chi nhánh và cần trang bị khoảng chừng 3 cái firewall mục đích bảo mật an toàn thông tin dữ liệu cho các chi nhánh, tổng công ty và kết nối vpn site to site ổn định giữa các chi nhánh với nhau. Mình đã tham khảo tất cả các thiết bị firewall của cisco, astaro, fotigate, sonicwall, nokia, junniper... 8-} nhiều loại quá mà mình lại ít có kinh nghiệm về thiết bị này các bro nào có kinh nghiệm triển khai chuyên về firewall có thể tư vấn cho mình được không? Mình định mua con ASA 5510 của cisco. Bro nào biết nhà cung cấp thiết bị firewall thì cho mình địa chỉ luôn nhe! O:-)

Xin giới thiệu với bạn: MTC - đây là đối tác cung cấp các thiết bị và giải pháp mạng, máy chủ cho công ty mình.

CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
    64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
    www.ennolite.com.vn

Comment

Originally posted by sentrangtw View Post
      Hiện tại công ty mình có 3 chi nhánh và cần trang bị khoảng chừng 3 cái firewall mục đích bảo mật an toàn thông tin dữ liệu cho các chi nhánh, tổng công ty và kết nối vpn site to site ổn định giữa các chi nhánh với nhau. Mình đã tham khảo tất cả các thiết bị firewall của cisco, astaro, fotigate, sonicwall, nokia, junniper... 8-} nhiều loại quá mà mình lại ít có kinh nghiệm về thiết bị này các bro nào có kinh nghiệm triển khai chuyên về firewall có thể tư vấn cho mình được không? Mình định mua con ASA 5510 của cisco. Bro nào biết nhà cung cấp thiết bị firewall thì cho mình địa chỉ luôn nhe! O:-)
      Hi bạn sentrang,

1 chút góp ý:
      khi chọn bất kỳ sản phẩm nào, việc đầu tiên bạn cần xác định rõ nhu cầu của doanh nghiệp đang cần là gì?
      Khi đã đã xác định được nhu cầu từ đó bạn có thể xác định được những firewall nào có các feature đáp ứng các nhu cầu đó.
      Việc tiếp theo là bạn phải chú ý đến performance của Router qua các thông số sau:
      - Firewall throughput => Thông lượng (đơn vị là Mbps) tối đa mà firewall có khả năng xử lý
      - Max concurrent session => khả năng firewall có thể "nắm" được tối đa bao nhiêu session
      - Concurrent session per second => khả năng firewall có thể tạo và hủy bao nhiêu session / giây
      Nếu là sản phẩm Firewall UTM (là Firewall có tích hợp thêm AntiVirus, AntiSpam, IPS) thì bạn cần xem thêm các thông số:
      - Antivirus throughput
      - IPS throughput

Về trường hợp của bạn, nếu có kinh phí thì có thể đầu tư ASA5510/ASA5520
      Nếu kinh phí hạn chế thì có thể đầu tư Fortigate 400A, Cyberoam CR100ia, CR200a, CR250a

Comment

Mình cám ơn 2 bạn binhd và convoi rất nhiều đã tư vấn cho mình, Mình đã lựa chọn con ASA5510 và đang tìm nhà cung cấp với giá hợp lý. Nếu convoi biết chỗ nào giá tốt có thể cung cấp cho mình được không? Cám ơn 2 bạn rất nhiều!

Comment

Mình cám ơn 2 bạn binhd và convoi rất nhiều đã tư vấn cho mình, Mình đã lựa chọn con ASA5510 và đang tìm nhà cung cấp với giá hợp lý. Nếu convoi biết chỗ nào giá tốt có thể cung cấp cho mình được không? Cám ơn 2 bạn rất nhiều!
          bạn nên cân nhắc lại ASA 5510 hay ASA 5520, Hiện cũng rất nhiều công ty cung cấp, như FPT, Chân Chính... Quan trọng là bạn mua đúng hàng CISCO để sau này còn mua bảo hành tiếp nếu có trục trặc.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
          Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Bạn soạn 1 cái inquiry gửi đến các nhà cung cấp để họ báo giá cho bạn, từ đó có thể so sánh về giá cả. Về dịch vụ lắp đặt, bảo trì, bảo hành, hỗ trợ kỹ thuật thì mình rất hài lòng với MTC.

Hồi mình làm inquiry cho toàn bộ hệ thống theo yêu cầu bao gồm server, firewall, router, switch,... thì giá của FPT cao gần gấp đôi so với các nhà cung cấp khác.
            Last edited by convoi; 01-12-2009, 01:53 PM.
            CÔNG TY CỔ PHẦN THẾ GIỚI NĂNG LƯỢNG MỚI
            64 Huỳnh Khương An, phường 3, Tp. Vũng Tàu
            www.ennolite.com.vn

Comment

Bạn sentrangtw có thể chọn Juniper SSG350 tương đương với 5510 mà giá có thể rẻ hơn, chạy ổn định hơn, khỏe hơn và quan trọng nhất với 1 ng làm kthuật là cực kì thân thiện, dễ làm cũng như quản trị. Hiện tại Juniper có khá nhiều reseller tại VN như Sunviet, hoặc liên lạc trực tiếp với J-Protek hay Tec-indochina.
              Chúc thành công.

Comment

chừng đó thông tin thì chưa đủ để đưa ra thiết bị bạn cần được, nếu bạn ở HN thì gặp riêng mình cũng đc, mình sẽ tư vấn cho bạn (bạn PM mình).
                Muốn là được.

Comment

anh cho em hỏi dựa vào yếu tố, đặc điểm nào để đánh giá khả năng thực thi, độ bảo mật của firewall?
                  Honeyboy Chuyên Cung Cấp Sản Phẩm Mật Ong
                  DHM Văn Phòng Phẩm Giá Rẻ

Comment

Chào bạn,

Để đánh giá khả năng thì bao gồm nhiều yếu tố lắm:

Ở đây ví dụ về đo khả năng thực thi trên con ASA, PIX của Cisco, các hãng khác như Checkpoint, Juniper, Barracuda ... thì cũng tương tự.
                    Attached Files
                    Phạm Minh Tuấn

Email : phamminhtuan@vnpro.org
                    Yahoo : phamminhtuan_vnpro
                    -----------------------------------------------------------------------------------------------
                  Trung Tâm Tin Học VnPro
                  149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
                  Tel : (08) 35124257 (5 lines)
                  Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
                  Support Forum: http://www.vnpro.org
                  - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
                  - Phát hành sách chuyên môn
                  - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
                  - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
                  Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

Sao mình ko dùng FW của Checkpoint or Juniper nhỉ or một số hãng khác mà cứ phải la ASA của cisco , nhưng ko biết A/E có nghĩ gì ko khi noi đến FW thì hầu hết các Networker đều nghĩ đến ASA ...
                    Or khi nói đến an toàn bảo mật cho danh nghiệp là mua con FW về setup vào mà ko nghĩ rằng còn nhiếu thứ khác nữa chứ ko riêng gì con FW và liệu con FW này đã đủ an toàn chua ????

Comment

Mình nghĩ bạn nên dùng Forigate vì dễ dùng, dễ quản lý, hỗ trợ tính năng ngon và giá lại rẻ nữa !

Comment

@finestar: Bạn có thể nói rõ hơn về "SSL Filtering, inspection ( cho phép filter trên các traffic dùng SSL kể cả Skype)" không? Hoặc có tài liệu mô tả về cơ chế hoạt động cho mình xin nhé. Mình đang muốn chặn Facebook, Skype, Yahoo, Ultrasurf, Hotspot Shield.... những phần mềm này đều dùng kết nối SSL nên chưa có giải pháp triệt để.
                        Last edited by Gunz; 01-12-2012, 06:00 PM.

Comment

• Working...
                          X