• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi một số khái niệm về bảo mật và Certificate!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi một số khái niệm về bảo mật và Certificate!!!

Trước tiên, cho mình xin lỗi vì mình không biết post câu hỏi này ở chỗ nào trong forum này. Mình có vài câu hỏi như sau, mong các bạn giải thích giúp!!!

- Certificate, Certificate Authority (CA), Certificate Authority Proxy Function (CAPF), Certificate Trust List (CTL), Certificate Revocation List (CRL) là gì, mối liên quan giữa chúng ra sau???
    - X.509v3 Digital Certificate có gì khác so với Certificate khác? cấu tạo và chức năng của từng phần trong X.509v3 Digital Certificate này?
    - Locally Significant Certificate (LSC), Manufacturing Installed Certificate (MIC), Transport Layer Security (TLS) là gì? Mối liên quan giữa chúng.

Xin cám ơn rất nhiều, chào thân ái!!!

Chào bạn

Một quyển sách tốt có lẽ sẽ giúp bạn nhiều hơn một bài post dài dòng. Vì vậy, vui lòng download và đọc quyển sách sau đây :
    SSL and TLS Essentials - Secure the Web by Stephen Thomas

Sau khi đọc xong, nếu có thắc mắc gì, mời bạn post những nghi vấn của bạn. Mọi người trên forum sẽ giải đáp gíup.

Chúc vui vẻ

PS : nếu có vấn đề trong việc download quyển sách trên, bạn hãy PM cho mình. Mình sẽ send mail giúp.

Comment

xin loi anh co the giai thich ky hon ! day phan nao nam trong chuong trinh gi vay anh? anh dinh thi chung chi gi vay? chuc anh thanh cong
      I'm a proud of being Vietnamese!
      mousevkc@yahoo.com or leminhhaumouse@yahoo.com
      I love VnPro and Mis Giang & Mr Minh but i don't have much money for study at here. I hope that i must earn a lot of money and save it for study at here.
      I think that VnPro will develop in the furture.

Nguyen Ngoc Huong Giang, I love you! thanks!

Comment

Working...
      X