• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

một số công cụ phần mềm để kiểm tra network security

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Re: RE: một số công cụ phần mềm để kiểm tra network security

Originally posted by camaptrang
    + không nên chạy bất kỳ chương trình gì hoặc setup chương trình gì khi mà chính bản thân bạn chưa biết chắc nó là ai và nó sẽ như thế nào trên hệ thống mạng của công ty bạn
    + Không có ai cho không ai cái gì trên trên cõi đời này , bởi vậy chúng ta luôn biết là bản thân chúng ta là mối nguy cơ lớn nhất
    Nghe sặc mùi Internet. trớ trêu thay, đã là không phải dân sec thì làm sao lại quan tâm chuyện nguồn gốc của file chứ? nếu bạn nhận được 1 file có chứ ký điện tử của công ty bạn. bạn chạy file đó và nó kích hoạt chương trình cài Office tự động (theo yêu cầu của Corp là không được phép Customize Office) ngoài ra nó cũng âm thầm làm một số việc bí mật liệu bạn có phát hiện ra không?,... xin lỗi chứ dân SEC nhiều khi còn bị lừa nữa là....
    Quyết học security!
    1st -> ISA 2004
    ---------------------
    So close no matter how far
    Couldn\'t be much more from the heart
    Forever trusting who we are
    And nothing else matter

Never opened myself this way
    Life is ours, we live it our way
    All these words I don\'t just say
    And nothing else matters

Comment

RE: một số công cụ phần mềm để kiểm tra network security

Cười hè hè hè .... ngu thần là New Admin network được 9 mùa trăng nên nhiều khi hổng dám làm Sec.. hì nhưng cách nay 3 Năm có chơi với mấy thằng cha trong MircX.com.. bọn nó cho vài món để chơi thằng mirc.datviet.net (từ dạo đó đền nay hỏi cha Hoàng Bửu Lâm thì biết tại sao Datviet không cho các chater nhận Memo messenge ..) sau khi chơi được thằng kia thì 2 cái server của hạ thần cứ đến 18h bị mất kiểm soát đến 19h... hè hè , nên tui cũng biết muốn chơi với mấy thằng đó phải thức gần mấy tháng ngoài phòng nét .
      Còn hiện nay công ty tui thì mỗi nhân viên các bộ phận vào đều phải ký tờ bảo mật thông tin.. vậy hổng biết Administrator Network có biết sec không , nhưng tui thấy tui không phải là dân sec. (BIẾT sec chưa đã là Sec)
      Có anh bạn rất thân làm ở Hanoi Telecom (cùng sống chết trên các chiến trường NET đả nhiều năm) , bảo tui cho chả Access vào LAN để xem vài cái... hì hì tui nói liền được thì mua vé máy bay hoặc rước vào công ty mà chơi chứ chuyện Access vào là NO. sec là vậy đó các bạn àh
      các bạn có biết một đoạn HTML củng có thể Fdisk hoặc format HDD của bạn không
      Chỉ cần bạn mất kiểm soát server trong 1 phút là coi như bạn tiêu.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
      http://www.asterisk.vn

Comment

Bạn nào có Ebooks về Hack & Crack thì Share cho tui với, nếu có cả sách chống Hack & Crack thì càng tốt

Comment

tui không nhầm thì trong linux dùng câu lệnh có thể biết được pas của các account, không hiểu pass của các thiết bị mạng khi ta thực hiện câu lệnh ping để quét có thể rò được pass của nó không các pác nhỉ?

Comment

Originally posted by camaptrang
            Còn hiện nay công ty tui thì mỗi nhân viên các bộ phận vào đều phải ký tờ bảo mật thông tin..
            Cá map trang có thể chia sẻ cho anh em một vài thông tin về mục này được không? Tui cũng đang tham khảo để làm đó mà ... nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu???
            Nếu ảnh hưởng đến bảo mật thông tin của Cty bạn thì bạn có thể bật mí một vài ý chính chẳng hạn...
            Cám ơn bạn...
            MinhMang
            CCNA CSCO10787812 => hết hạn rồi...

...sống trên đời sống cần có một tấm lòng...

Trong đời sống thường nhật, có lẽ vua Minh Mạng là người được hưởng nhiều vui thú nhất trong các vua Nguyễn ở chốn phòng the. Số phi tần trong cung vua chưa rõ bao nhiêu, chắc phải đến năm , sáu trăm người...

Comment

Mình thấy bộ đồ nghề Nsauditor cũng được đó.Đầy đủ chức năng cả

Comment

Mình thấy Ciscoworks có đầy đủ: Vừa quản lý, giám sát, bảo mật được.
                Trung tâm tin học VnPro
                Cisco Authorised Training
                149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
                Tel: (08) 5124257-5125314
                Fax: (08) 5124314
                http://vnpro.vn
                support forum: http://vnpro.org

Comment

Auditor & Backtrack CD

Các bác thử Auditor & Backtrack live CDs thử xem sao. Mình dùng nó làm penetration test rất thường xuyên. Đầy đủ các món ăn chơi! hehe

Thân,
                  Bình
                  CCIE16507,CISSP,CCSP,etc,etc

Comment

Làm penetration test hay vulnerability research thì không thể không nhắc đến Metasploit Framework www.metasploit.com
                    Ngoài ra còn phải nhắc đến Gfi N.S.S nữa!

Comment

Working...
                    X