• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về VPN với pix 515E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về VPN với pix 515E

Xin chào các Anh, Chị, mình không rành về VPN lắm xin nhờ tư vấn giùm mình qua mô hình VPN sau:

VPN client ----->Internet---->Router Cisco 2700---PIX 515E-----DMZ Zone ----
    Dùng PIX515E làm VPN server.

mình đã thiết lập cho các VPN client connect được với VPN server và đã cấp 1 dải IP cho các VPN client này chẳng hạn là từ dải 172.168.100.1 -> 172.168.100.252 trong khi đó các dải IP của các server ở trong DMZ zone là 16.123.254.x/27 mình có 2 câu hỏi sau:

1. làm sao để các VPN Client này có thể khai thác được các Service của các server trong vùng DMZ (chảng hạn như, http, Ftp, ping,... ) (đề nghị hướng dẫn cụ thể = từng lệnh config)

2. đường truyền internet của mình tốc độ 128k của VDC vậy có phải giới hạn VPN connection để bảo đảm chất lượng đường truyền không ? nếu có thì config cụ thể như thế nào

xin cảm ơn mọi người đã quan tâm

Hi Min.
    Bạn có thể vẽ ra mô hình, ip add, va yêu cầu cụ thể hơn không????????
    Bạn đưa ra rất ít thông tin mà bảo hướng dẫn cụ thể bằng từng lệnh, thế thì pó tay rồi.

Comment

Hi MIN!

Tren PIX MIN tao ta Static NAT chuyen doi dia chi cua outside --->DMZ(space ip VPN)

sau do tao tra cac conduit cho phep dia chi chuyen doi tren premit cac ung dung nhu http,ftp.Con Ping thi khi tao static Nat da cho phep ping (neu ping IP chuyen doi duoc la thanh cong )

Comment

Working...
      X