• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compare ISA 2004 vs Kerio FW ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compare ISA 2004 vs Kerio FW ?

Em là newbie, em đang cần tìm hiểu về firewall để bảo vệ cho LAN của công ty vì có kết nối ADSL 24/24. Các user hầu như không biết nhiều về IT và cách tự bảo vệ khi truy cập và download trên Internet.

Em có nhờ 1 bác học ở ĐH-KHTN tư vấn, bác ấy nói xài cái Kerio FW tốt hơn nhiều so với cái ISA 2004.

Em tham khảo trên này chỉ thấy các pro nói về ISA 2004 nên em nghĩ cái ISA 2004 tốt hơn nhưng mà bác ấy vẫn khẳng định cái Kerio FW pro hơn.

Rất mong được các bro tư vấn cho em!

Nếu một sản phẩm thỏa mãn tốt nhu cầu của mình+dễ sử dụng thì mình thấy nó là tốt, thậm chí tốt hơn sản phẩm khác cũng có thể giải quyết được nhiều hơn nhu cầu của mình.

MS ISA, NetScreen là những sản phẩm cao cấp, nhiều tính năng hơn rất nhiều so với Kerio.
    Tuy nhiên nó có hiệu quả (về mặt sử dụng, kinh tế) hay không còn dựa trên những nhu cầu của bạn nữa.

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

Bạn có thể tham khảo giá ISA 2004 tại đây :

ISA Server Std Ed English Lic/SA Pack OLP NL 1 Processor License có giá khoảng 2174 USD. Tuy nhiên giá bán tại Việt Nam hiện tại chỉ khoảng 0.5 USD !

Comment

hi,

sp nào thì tùy bạn...quan trọng là bạn sử dụng hết tính năng mà bạn cần hay ko ?

vài ý ...
        Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Cám ơn các anh chị đã quan tâm.

Có bro nào có thể compare cụ thể hơn về kỹ thuật được không? em muốn có 1 chút cơ sở để trao đổi với người bạn của em.

Comment

Working...
          X