• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

vlan khác nhau không ping thấy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vlan khác nhau không ping thấy

mình đã cấu hình hết nhưng không ping được các vlan khác nhau vlan 10 20 30
    MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

các bạn xem dùm mình nha

Hi bạn,

Mình gửi lại bạn cấu hình. Đã ping thành công từ vlan 20(192.168.2.20) sang vlan 10 (ping 192.168.1.20).
    .
    Các vlan còn lại bạn tự cấu hình nhé.

Lưu ý:

- Đường trunk thì không được access vlan nào cả. (Tức là trunk thì không có thêm câu sw access-vlan ?, chỉ 1 câu lệnh duy nhất là sw-port mod trunk).
    - Bạn nên đặt subinterface trên router các ip: 192.168.1.254...
    - Cấu hình PC trỏ default-gateway về IP của cổng subinterface trên router (Tức là vlan 10 trỏ về 192.168.1.254...).

Chúc bạn vui.
    Lâm Văn Tú
    Email :
    cntt08520610@gmail.com
    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
    149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
    Fax (08) 35124314
    Tập tành bước đi....

Comment

cam on cau tra loi cua SM

Comment

các bác ơi cho em hỏi vlan 1 chút.đây là bài em muốn hỏi http://www.mediafire.com/?3iy54wzpc0ttyoe
        e
        m cấu hình cho các v lan ping đc nhau rùi h cho em hỏi làm thê nào mà các vlan ping ra đc router R1 đc.bác nào biết làm giúp em với .Viết lệnh ra file word cho em với nhá.thank mọi người

Comment

Working...
        X