• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ giải hộ bài lab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ giải hộ bài lab

có bro nào làm đc bài này không.ai học giỏi thử tài giúp em nhá
    MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

Yêu cầu gì hả bạn?

Comment

Do bạn ko post yêu cầu :) Mình chỉ nghĩ sao thì nói vậy thui nhá!
      Switch ở phía sau Brach thì nên cấu hình VTP
      Branch : cấu hình Inter Routing Vlan
      Router Nat thì mình nghĩ nên dùng cái static route chỉ đến các mạng ở Branch (summarry các route đó lại)
      Nat Overload sử dụng 8 IP public để Nat những địa chỉ mà bạn muốn
      Router Nat chỉ defaut route đến ISP
      Cấu hình định tuyến giữa Multilayer Switch với Router Nat

Comment

Originally posted by vodanh112 View Post
        Do bạn ko post yêu cầu :) Mình chỉ nghĩ sao thì nói vậy thui nhá!
        Switch ở phía sau Brach thì nên cấu hình VTP
        Branch : cấu hình Inter Routing Vlan
        Router Nat thì mình nghĩ nên dùng cái static route chỉ đến các mạng ở Branch (summarry các route đó lại)
        Nat Overload sử dụng 8 IP public để Nat những địa chỉ mà bạn muốn
        Router Nat chỉ defaut route đến ISP
        Cấu hình định tuyến giữa Multilayer Switch với Router Nat
        yêu cầu bài này là tât cả các máy ping đc nhau va ping dc ra internet

Comment

ac , làm tưởng cái gi cao sieu tự lam di. Dùng static route hoặc rip, gán default gateway va default route cho router gần đường mang. Vậy thui

Comment

Originally posted by macvanvinh View Post
            có bro nào làm đc bài này không.ai học giỏi thử tài giúp em nhá
            http://www.mediafire.com/file/zv1ab9...baithi_(1).pkt
            Chào bạn,

Cho mình hỏi bạn một câu nhé ! Cái này là bạn không biết nên nhờ người khác trả lời dùm hay là bạn biết rồi mà thách đố người khác vậy ! Nếu bạn biết rồi thì xin lỗi bạn nhé, mình nghĩ ở diễn đàn này là giúp giải đáp thắc mắc của mọi người chứ không phải chỗ thách đố tài năng của nhau ! Còn nếu bạn chưa biết mà nhờ người ta trả lời dùm bạn thì bạn ghi tiêu đề topic như vậy có nên không ?!!

Thân,

Comment

cái này là u này muốn thách đố đây. mình mới học ccna thui nhưng nhìn bài lab đâu có gì khó lắm đâu.cái này cần gì phải triệu tập pro chỉ cần học viên kém cỏi như mình cũng có thể làm được bạn ah...

Comment

bạn đặt lại title đi. hì. bài này k có gì cả. bạn có khó khăn gì thì bảo mọi người giúp đỡ nha. hihi.

Comment

Bro nào chỉ cách Vlan Routing DHCP dc ko?

Comment

Mình nghỉ là topic nên đổi lại thành "nên cấu hình thế nào tối ưu nhất". Mình có vài câu hỏi sau:
                    1./Liệu bên banch có nên thuê 1 đường line internet riêng thay vì muốn ra net phải chạy qua bên HANOI->ISP?
                    2./Việc thuê 8 con public IP có hợp lý không? Giả sữ trường hợp đường line internet cua HANOI->ISP thuê bao nhiu là hợp lý?
                    3./Con NAT ROUTER và SW layer 3 nên dùng routing hay là NAT?

Comment

Working...
                    X