• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

cấu hình SSH trên router giả lập trên packet tracer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cấu hình SSH trên router giả lập trên packet tracer

cho em hỏi sao em cấu hình SSH tới bước này lại bị lỗi
    Attached Files

Bạn đánh câu lệnh đến đây thôi: "crypto key generate rsa" rồi enter. Packet tracert đôi khi ko hỗ trợ câu lệnh giống thực tế lắm. Nếu sau CCNA, bạn chuyển qua dùng GNS3 thì khá gần với thực tế hơn.

Comment

nếu chỉ có "crypto key generate rsa" thì ko chạy đâu.

Comment

Chào bạn quocsan008,

Bạn kiểm tra thử chỗ "general-keys" hay "generl-keys" xem
        Bùi Quốc Kỳ
        Email: buiquocky@vnpro.org
        Yahoo: buiquocky_vnpro
        -------------------------------------------------------------------------------------------
      Trung Tâm Tin Học VnPro
      Địa chỉ: 149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
      Tel: (08) 35124257 (5 lines)
      Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
      Support Forum: http://www.vnpro.org
      Network channel: http://www.dancisco.com
      • Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
      • Phát hành sách chuyên môn
      • Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
      • Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Blog: http://www.vnpro.org/blog
      Wifi forum: http://www.wifipro.org

Comment

Hi ban quocsan008: bạn cấu hình domain-name trước nhé sử dụng lệnh ip domain-name xxxx, sau đó dùng lệnh crypto key generate rsa sau đó enter và nhập số modulus là 512 hoặc 1024 vào là được :)

Comment

Originally posted by marriottvn View Post
          @Ớtvn

Cụ Ớtvn từng zậy bảo em zằng thì nà phải có trách nhiệm với dững cái mình post đúng hông nà? Em đang "sống, chiến đấu, lao động và học tập theo gương cụ Ớtvn vĩ đại" lên em gửi cụ hình sau: (lưu í: ảnh chỉ mang mục đích minh họa, ko nhứt thiết phải giống thực tế ạ vì chủ thớt đang hỏi trong Packet Tracert)
          Attached Files

Comment

hell13: bạn show hình lên làm gì vại? bạn muốn show off mấy cái command rẻ tiền phải hem?
            Hi ban quocsan008: bạn cấu hình domain-name trước nhé sử dụng lệnh ip domain-name xxxx, sau đó dùng lệnh crypto key generate rsa sau đó enter và nhập số modulus là 512 hoặc 1024 vào là được
            nếu không set domain thì có cách nào làm cho SSH hoạt động hay không? ngoài ra "số" 512 khác "số" 1024 chỗ nào? bạn bàn thêm cho xôm hen.
            Last edited by marriottvn; 01-10-2012, 03:35 PM.

Comment

chỉ là trao đổi thui mà mình đâu đụng chạm j đến bạn marriottvn đâu mà ném gạch mình vậy :D, còn thực ra mình cũng ko nhớ lắm cái 1024 vs 512 đâu :D để bít rõ hơn chắc phải đọc lại lý thuyết về mấy cái mã hóa :D

Comment

"hell13: bạn show hình lên làm gì vại? bạn muốn show off mấy cái command rẻ tiền phải hem?" @Otvn

Bẩm cụ, cụ hỏi thì em giả nhời. Em đã lói em học tập theo tư tưởng vĩ đại của cậu, tức critical thinking, nói thì đưa bằng chứng chứ hông có í khoe khoang dư cụ suy đoán ạ. Em cũng có thể suy đoán vịêc "show off" kiến thức là chính bản thân cụ đã và đương làm phỏng cụ? Chủ thread chỉ đang vướng mắc chỗ cài SSH trong Packet Tracer, em thấy giúp được trong khả năng mình thì em post, thế thôi. Chúc cụ biết giữ gìn sức khỏe, nóng tińnh dễ bị táo bón kèm trĩ, chân lý đó cụ.

Comment

Bạn nên làm lab ssh bằng gns3, đợt trước mình làm lab trên packet này đến phần vào cửa sổ trên máy pc thì ko chạy được khi gõ câu lệnh ssh 1 username pass

Comment

Originally posted by marriottvn View Post
                    hell13: bạn show hình lên làm gì vại? bạn muốn show off mấy cái command rẻ tiền phải hem?
                    nếu không set domain thì có cách nào làm cho SSH hoạt động hay không? ngoài ra "số" 512 khác "số" 1024 chỗ nào? bạn bàn thêm cho xôm hen.
                    Nói người khác show command rẻ tiền mà bác hoie câu lạ vậy bác? cao nhất là 2048

Comment

chai ai, ai them wan tam cao nhat hay cao nhi chi cho met vai.

ssh co nhieu cach cau hinh, va cac con "so" do co lien wan gi voi moi cach cau hinh do hem?

Comment

Last edited by Ana489; 13-10-2012, 09:50 AM.

Comment

• Working...
                          X