• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về lệnh Ping

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về lệnh Ping

Cho mình hỏi lệnh Ping với thông số Source có sử dụng được trên GNS3 và Packet Tracer không? Mình thử cả 2 đều không được.

vd: ping 172.16.1.1 source serial 0/0

Thanks!

Không biết là các anh/chị, các bạn biết mà không giúp hay là cũng không biết như mình :(

Thôi thì đã tự mày mò tự tìm hiểu, tự biết được câu trả lời thì qua đây cũng trả lời luôn cho những bạn chưa biết.

Để sử dụng được lệnh ping mở rộng này (cái cần quan tâm nhất là chọn được Source interface hoặc Source IP) thì ta sử dụng thêm dấu ? cuối lệnh ping trong Packet Tracer (GNS3 chưa thử).

VD:
    Router#ping?

Sau khi gõ lệnh này thì Router sẽ đưa ra nhiều thông số để lựa chọn bao gồm Source interface và Source IP. Cứ nhấn enter để next tới thông số khác.

Comment

Working...
    X