• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help về Nat ra internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help về Nat ra internet

Mình có một địa chỉ 192.168.1.81 có thể truy cập Internet (bị chặn bởi server 192.168.1.253), một router 2811. giờ mình muốn tạo một Vlan 192.170.1.254 có thế truy nhập vào internet thông qua Nat Overload, các bạn có thể giúp mình ko, mình đọc phần NatOverload thì nat được nhưng ko vào được internet.#-o

Bạn xem lại cấu hình nat, nếu có cấu hình sub interface thì khi nat, phải thực hiện câu lệnh ip nat inside cho cổng sub này..
    Lâm Văn Tú
    Email :
    cntt08520610@gmail.com
    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
    149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
    Fax (08) 35124314
    Tập tành bước đi....

Comment

các pro giúp mình với,mình có R1 và R2 cùng gán IPv6,dưới R1 gắn switch và PC1 dùng Ipv4,dưới R2 gắn switch và PC2 dùng Ipv4,làm sao mà ping từ PC1 thấy PC2 các Pro,mình đang làm luận văn về đề tài này..

Comment

Bên trong cổng router nat có bao nhiêu cổng kể cả cổng sub đều nat inside hết

Comment

Originally posted by phamphutruc View Post
          các pro giúp mình với,mình có R1 và R2 cùng gán IPv6,dưới R1 gắn switch và PC1 dùng Ipv4,dưới R2 gắn switch và PC2 dùng Ipv4,làm sao mà ping từ PC1 thấy PC2 các Pro,mình đang làm luận văn về đề tài này..
          Bạn tạo ra một cải tunnel để chuyển đổi giữa IPv4 và IPv6 chắc là okie!

Comment

Working...
          X