• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP]GNS3 không lưu được cấu hình..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP]GNS3 không lưu được cấu hình..

Em mất cả tuần để làm bài Lab thầy cho..bây giờ tự nhiên mở ra nó báo: "Would you like to enter the initial configuration dialog? yes/no"..Giờ em chọn yes no kiểu nào cũng tiêu cả..em thử làm một cái project khác để test thì sau khi mở lại vẫn bị lỗi như trên..trước khi tắt đã chạy copy running-config sta.. rồi mà vẫn bị..bữa giờ làm lưu vẫn được..khá nhiều rùi giờ em phải làm sao thật sự pó tay rùi..ai đó giúp em với..

Làm trên GNS3 bạn nên tạo một project (nó thành một folder có chứa cấu hình thiết bị, nvram ... luôn), chứ không phải chỉ là môt toptlogy. Bạn cấu hình xong thiết bị nào thì wr để lưu lại cấu hình. Stop các thiết bị. Lưu project lại trước khi thoát. Vậy là ok đó.

Comment

Originally posted by vdk View Post
      Làm trên GNS3 bạn nên tạo một project (nó thành một folder có chứa cấu hình thiết bị, nvram ... luôn), chứ không phải chỉ là môt toptlogy. Bạn cấu hình xong thiết bị nào thì wr để lưu lại cấu hình. Stop các thiết bị. Lưu project lại trước khi thoát. Vậy là ok đó.
      Thank bạn nhé. mình chủ quan k để ý cứ nghĩ start up .... là lưu ok . hôm nay mở lại các bài lab thi k bài nào lưu, :(. làm như bạn nói ok rồi. Thank so much.

Comment

Chào bạn,
        Khi mở một chương trình GNS3 mới thì nhớ check vào:" save nvrams and virtual hard drives", rồi tạo 1 folder lưu cả project đó vào, trong quá trình làm thì lâu lâu nhớ: "copy run start or wr", chắc ăn hơn nữa qua giao diện GNS3, Ctrl+S 1 cái nữa, lỡ cúp điện hay sự cố gì còn sử dụng lại được.
        Thân mến.

Comment

hôm nay mình cũng mới học cái GNS3 này mò mãi ko biết cách dùng như nào :))

Comment

Working...
          X