• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kết nối VPN site to site trên Router Cisco 7200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối VPN site to site trên Router Cisco 7200

Em chào Thầy và các bạn,

Em xây dựng mô hình VPN trên hệ thống Router cisco 7200. Xử dụng phần mềm giả lập GNS3 để chạy.
    Mô hình của em như sau:

Click image for larger version

Name:	HinhVPN2.jpg
Views:	1
Size:	9.2 KB
ID:	207602

Hiện tai em đã kết nối VPN thành công rồi. Hai site kết nối OK. từ site 192.168.2.1 ping tới 172.16.2.1 đã OK

Bây giờ em muốn Từ PC1 kết nối với PC2 qua remode Desktop để hai mạng thông với nhau.

Trên Windows em đã add Card LoopBack rồi. Nhưng vẫn không sao kết nối được .

Em đang xài Win7 , ping tới Site A vẫn không thấy. PC1 em dùng VMware để test nhưng ping cũng không thấy Site A,

Nhưng máy ảo PC1 vẫn ping thấy Card Loopback trên Windows nhưng vẫn không thấy địa chỉ 192.168.2.1 được.

Không biết trong quá trình cấu hình thì em có sai xót gì không?

Nhờ Thầy và các bạn xem giúp em.

Em cảm ơn.

Originally posted by hugo_it View Post

Hiện tai em đã kết nối VPN thành công rồi. Hai site kết nối OK. từ site 192.168.2.1 ping tới 172.16.2.1 đã OK
    Bạn đã kết nối VPN thành công rồi, 2 site đã ping tới nhau rồi sao lại còn

Trên Windows em đã add Card LoopBack rồi. Nhưng vẫn không sao kết nối được .

Em đang xài Win7 , ping tới Site A vẫn không thấy. PC1 em dùng VMware để test nhưng ping cũng không thấy Site A,

Nhưng máy ảo PC1 vẫn ping thấy Card Loopback trên Windows nhưng vẫn không thấy địa chỉ 192.168.2.1 được.
    khó hiểu wa ta ! :114:

Comment

ah, Mình đã tạo VPN giữa hai site rồi.

Giờ mình muốn kết nối với máy tính thật để kiểm tra nó hoạt động như thế nào thôi..

Bạn biết cách thì chỉ mình với..

Comment

Chào bạn!

PC1 là bạn dùng máy thật Win phai hok? thì chỉ cần đặt card loopback cùng site A la dc. hok cần phải dùng pc ảo trong gns3. pan chỉ cần lấy máy win ping trực tiếp là dc.
        PC2 là 1 máy ảo trên VMware, bạn dùng vmnet nào để kn thì nên tắt hết nhưng vnmet khac! tốt nhất là pạn dùng dạng "host" : IP la site B.
        PC2 thì ping trực tiep dến máy win (PC1).
        Card loopback chỉ là trung gian nên pạn hok cần ping đâu.

Chúc bạn thành công.

Comment

Bạn xem lại PC trong VM kết nối đến vmnet nào của VMware, rồi sau đó kết nối vmnet đó tới site B chẳng hạn, còn site A bạn dùng kết nối tới card loopback của máy thật

Comment

Chào Bạn Trang, rất vui khi Bạn đã trả lời câu hỏi của mình. Nhưng hiện tại mình vẫn làm chưa được.

Mình dùng Win7, Hiện tại mình đã bật hai card: Loopback 2 (dùng cho máy thật) và Loopback3(dùng cho máy ảo).(Tắt hết tất cả Firewall).
            - Máy thật :
            +Ping tới Router A không thấy (cụ thể ping tới 192.168.2.1 không thấy).

- Máy ảo VMware: Mình để chế độ bridged(chế độ Host-only thì card mạng ko có tín hiệu)
            +Ping tới Router B không thấy.
            +Ping tới máy Thật cũng không thấy luôn.
            +Ping tới card Loopback3 thì OK.

Còn cách nào khác không bạn??

Comment

Mình dùng Win7, Hiện tại mình đã bật hai card: Loopback 2 (dùng cho máy thật) và Loopback3(dùng cho máy ảo).(Tắt hết tất cả Firewall).
              sao card loopback lại dùng cho máy ảo trong VMware được?

Ping tới Router A không thấy (cụ thể ping tới 192.168.2.1 không thấy).
              bạn thử ngắt kết nối Internet xem sao nhé !

Bạn post lại hình ảnh topo lên forum nhé, hình ảnh topo của bạn hơi nhỏ !

Comment

Hii, Bạn nghỉ sai ý mình rồi. Mình dùng Card Brig của VMware thôi.

Name:	Hinh VPN3.jpg
Size:	9.6 KB
ID:	205628

Tại vì mình chưa cấu hình cisco bao giờ hết.

Các bạn giúp mình với.

Comment

Xin lỗi vì hình mờ quá. Mình xin upp lại.

Comment

Hii hii, Bây giờ thì mình đã hiểu tại sao rồi. Còn thiếu thứ thì nó mới thấy được.

Comment

nhờ bạn hugo_it có thể post cách thức làm cho mình được hok?mình mới học tới môn Quản trị mạng
                      Thanks
                      YH mail: nhulong2010@yahoo.com

Comment

Bạn nhulong2010 xem thử trên PC của bạn có default gateway chưa, với lại trên PC tắt hết windows Firewall đi là được ping được!

Comment

Bạn thử ping từ PC đến mấy cổng kết nối default gateway của mấy cái router đã thấy chưa. Sao bạn không dùng cái Vmware dùng Vmware 1 và Vmware 8 cho dễ.

Comment

có bác nào giúp em đang cần gấp
                            em cấu hình con ASA 5520 8.4 trên GNS3 em muốn con C4 và R1 và R2 và R3 ping thông lẫn nhau
                            em không biết NAT sao cho được
                            em cảm ơn các bác nhiều

Name:	Captue.jpg
Size:	20.1 KB
ID:	206512
                            Attached Files
                            Last edited by trumls; 29-03-2013, 09:51 PM.

Comment

ping từ PC đến mấy cổng kết nối default gateway của mấy cái router đã thấy rồi
                              nhưng từ C4 đến R2,C4 đến R1 R2, R1 R2 tới R3 chưa được
                              mình muốn hỏi cách cấu hình Nat trên ASA 5520 vs 8.4

Comment

Working...
                              X