• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi: Từ điển chuyên ngành CCNA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi: Từ điển chuyên ngành CCNA

Mình đang tập với cách học bằng tiếng anh chương trình CCNA nhưng có một số từ mình không thể dịch ra tiếng việt được, do tiếng anh chuyên ngành tin học của mình không được khá lắm.
    Bạn nào có thể chỉ cho mình từ điển nào để mình có thể tra từ để có thể hiểu hơn khi học CCNA được không, về từ điễn các từ như ARP, MAC, ... thì mình đã hiểu nhưng các từ như câu sau:

"The OSI Model marks the spot where user actually communicate to the computer. This layer only comes into play when it's apparent that access to the network i going to e needed soon."

Như câu trên thì mình không biết phải dịch thế nào cho sát nghĩa cả.
    Bạn nào biết chỉ cho mình với.
    Thanks.

Hihi bạn đang đùa sao????? Chỉ có từ điển chuyên ngành công nghệ thông tin thôi chứ làm gì có từ điểm chuyên ngành CCNA, Mình cũng học kém tiếng anh CCNA lắm nhưng mách cho bạn 1 cách tra từ đó là bạn vào trang wikimedia từ điểm bách khoa toàn thư ấy. Ở đó dịch sát nghĩa OK
    Chúc bạn học tốt CCNA.

Comment

Mình chỉ biết cuốn từ điển Command CCNA - CCNP thôi :D ....

Hi vọng bạn thích nó !
      HỌC QUẢN TRỊ MẠNG - HOCQUANTRIMANG.COM

LÝ QUANG THIỆN - MASAN'S NETWORK ADMIN

Comment

nên dịch vừa vừa thôi đừng chú trọng quá, ko cần dịch sát nghĩa đâu bạn ơi:D! Mình thường vừa dịch vừa...đoán:)). Theo mình bạn nên kết hợp với 1 tài liệu tiếng việt nào đó về phần bạn đang đọc. Google là 1 giải pháp trong tình huống này:D
        have fun :D
        Linux Ebooks:75:

Comment

Originally posted by traitimqt View Post
          Mình đang tập với cách học bằng tiếng anh chương trình CCNA nhưng có một số từ mình không thể dịch ra tiếng việt được, do tiếng anh chuyên ngành tin học của mình không được khá lắm.
          Bạn nào có thể chỉ cho mình từ điển nào để mình có thể tra từ để có thể hiểu hơn khi học CCNA được không, về từ điễn các từ như ARP, MAC, ... thì mình đã hiểu nhưng các từ như câu sau:

"The OSI Model marks the spot where user actually communicate to the computer. This layer only comes into play when it's apparent that access to the network i going to e needed soon."

Như câu trên thì mình không biết phải dịch thế nào cho sát nghĩa cả.
          Bạn nào biết chỉ cho mình với.
          Thanks.
          Câu tiếng Anh của bạn hình như trích dịch không chính xác à.
          Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
          https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Mình thấy trên Cisco chỉ có Command guide và summary study sheets là nói vắn tắt thôi.

Còn lại toàn dài ko ah.:D
            One Heart One Love

Comment

cho minh hoi cau lenh cau hinh E1 tren router 1841, minh co ap dung cau lenh card type nhung R1841 khong dap ung

Comment

Working...
              X