• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hoi ve topo mang.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hoi ve topo mang.

cac anh chi cho em hoi ve topo mang nhu hinh anh,o day co 2 router cung ket noi vao 1 switch. em khong biet phai cau hinh dinh tuyen cho router nhu the neo de tu pc5 co the ping den pc2.
    mong cac anh chi giup do.em cam on!
    Attached Files

Bạn ghi rõ một chút về phân chia IP cho các interface và các host được không?

Comment

Cấu hình Ripv2 thử đi!;)
      Dành cho các thảo luận lab scenario trong tập sách CCNA LabPro do Nhà Xuất Bản Trẻ phát hành

ví dụ với mô hình của bạn nhưng mình chỉ chọn 2 con router liên quan đến pc5 và pc2 thôi:

Bạn cấu hình Ripv2 trên 2 con router. ROuter0 thì học 2 mạng 10.10.10.0/24, 100.100.100.0/24. CÒn con router1 thì học mạng 100.100.100.0/24 và 192.168.1.0/24. Sau đó show ip route ra thử, nhớ là với Ripv2 thì có thêm câu lệnh no auto-summary nhé!:D
      Bạn có thể đưa lên các thông số chi tiết về bài LAB đc ko?!
      p/s: bạn gõ tiếng việt để mọi người dễ support nhé!
      Linux Ebooks:75:

Comment

Originally posted by randomx View Post
        Cấu hình Ripv2 thử đi!;)
        Dành cho các thảo luận lab scenario trong tập sách CCNA LabPro do Nhà Xuất Bản Trẻ phát hành

ví dụ với mô hình của bạn nhưng mình chỉ chọn 2 con router liên quan đến pc5 và pc2 thôi:

Bạn cấu hình Ripv2 trên 2 con router. ROuter0 thì học 2 mạng 10.10.10.0/24, 100.100.100.0/24. CÒn con router1 thì học mạng 100.100.100.0/24 và 192.168.1.0/24. Sau đó show ip route ra thử, nhớ là với Ripv2 thì có thêm câu lệnh no auto-summary nhé!:D
        Bạn có thể đưa lên các thông số chi tiết về bài LAB đc ko?!
        p/s: bạn gõ tiếng việt để mọi người dễ support nhé!
        Cuối cùng thì em đã hiểu ra vấn đề, cảm ơn bác nhiều lắm.ah mà ko cần RIPv2 mà chỉ cần RIPv1 cũng làm được bác ah.cảm ơn bác nhiều nhá!

Comment

Working...
        X