• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Key chain và redistribute...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Key chain và redistribute...

Em vừa học về bảo mật trong các giao thức định tuyến bằng việc mã hóa các bản tin update. Tuy vậy thầy giáo chỉ nói về cấu hình bảo mật trên 1 giao thức định tuyến thôi.. Bây giờ giả sử em có 1 router chạy 2 giao thức định tuyến khác nhau như OSPF và EIGRP chẳng hạn mỗi giao thức đều cấu hình bảo mật với key và key string khác nhau. Bây giờ em muốn redistribute 2 giao thức này với nhau.. Em muốn hỏi các đại ca là việc redistribute này có thành công không vì 2 giao thức có key và key string khác nhau.., Nếu không được thì xin các bác cho em cái hướng dẫn làm sao để redistribute thành công mà vẫn bảo mật các gói tin update...

Redistribute vẫn thành công bạn ạ, nhưng mà vấn đề là bạn phải authen đúng trên cùng một giao thức.vì authen là giữa 2 con router trực tiếp với nhau trong một giao thức. còn redistribute là cách bạn quẳng một mạng vào một giao thức khác.

Comment

có huynh nào làm thử kiểu redistribute này trên GNS3 không? Em thử trên Packet Trace nhưng nó không hỗ trợ authentication cho giao thức...

Comment

bạn chuyển qua dùng GNS đi, cái packet tracer dùng hay bị lỗi lắm và nó cũng không hỗ trợ nhiều câu lệnh đâu ( ví dụ như authentication chẳng hạn)

Comment

Working...
        X