• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về OSPF multi area

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về OSPF multi area

Hi mọi người, mình đang làm lab, trong bài lab này mình cấu hình OSPF hết cho các router trong mạng,
    Nhưng có 1 vấn đề là các Router khác không thể ping tới mạng LAN của router Co So 2, mình show ip route ra thì đúng là không có đường tới mạng 172.28.0.0/24. Mặc dù trên Router Cơ Sở 2 mình đã ospf area 1 cho mạng LAN đó rồi
    Mọi người nghiên cứu giải đáp giúp mình với
    Mình up file lab lên luôn, password logging tất cả là bachkhoa

Đây là hình sơ bộ :

- Bạn xem lại chỗ interface F0/0 của Router Cơ sở 2 nhé, chỗ này bạn cho nó chạy OSPF trên area 1, mà cái area 1 này connected với Area 2 nên không học được. Trong OSPF thì tất cả phải kết nối vảo Area 0. Nếu như không làm được như thế thì bạn phải sự dụng Virtual-Link bạn nhé :)

Comment

Working...
    X