• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HElp] Cần giúp đỡ về TCP intercept????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HElp] Cần giúp đỡ về TCP intercept????

Mình đang làm luận văn về tấn công và phòng chống tấn công DoS mình thiết lập cấu hình TCP intercept không được toàn báo lệnh sai. Đang sử dụng GNS3 và mình làm theo video hướng dẫn này nhưng mà k được, hay GNS3 của mình thiếu cái gì mong mọi người giúp đỡ THanks ALL.
    video đây

Chào bạn,

Bạn làm báo lệnh sai như thế nào ạ? Bạn có thể chụp lại và úp lên không? Thử IOS dưới này thử:
    Last edited by lamvantu; 12-05-2013, 11:51 AM.
    Lâm Văn Tú
    Email :
    cntt08520610@gmail.com
    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
    149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
    Fax (08) 35124314
    Tập tành bước đi....

Comment

Originally posted by lamvantu View Post
      Chào bạn,

Bạn làm báo lệnh sai như thế nào ạ? Bạn có thể chụp lại và úp lên không? Thử IOS dưới này thử:

à em làm được rồi cảm ơn anh nhiều nhé chắc do ios lỗi, làm em mầy mò mãi mà k ra.

Comment

Originally posted by lamvantu View Post
        Chào bạn,

anh ơi em làm thử thế này sao không được nhỉ, em dùng trackback tấn công bằng tools hping3, tấn công ping of death, thành công rồi. Dùng, TCP intercept sao không có tác dụng nhỉ anh xem code của em nhé.

Router(config)#access-list 199 permit tcp any any
        Router(config)#ip tcp intercept drop-mode random
        Router(config)#ip tcp intercept list 199 (cho phép chế độ TCP intercept ạp dụng cho extended acl 199)
        Router(config)#ip tcp intercept connection-timeout 160 (sau 160s giữa client và sever không trao đổi sẽ bị hủy)
        Router(config)#ip tcp intercept max-incomplete low 120
        Router(config)#ip tcp intercept max-incomplete high 200
        Router(config)#ip tcp intercept one-minute low 350
        Router(config)#ip tcp intercept one-minute high 550
        Kiểm tra
        Router(config)#debug ip tcp intercept

Comment

Originally posted by anhtuancb1992 View Post
          anh ơi em làm thử thế này sao không được nhỉ, em dùng trackback tấn công bằng tools hping3, tấn công ping of death, thành công rồi. Dùng, TCP intercept sao không có tác dụng nhỉ anh xem code của em nhé.

Router(config)#access-list 199 permit tcp any any
          Router(config)#ip tcp intercept drop-mode random
          Router(config)#ip tcp intercept list 199 (cho phép chế độ TCP intercept ạp dụng cho extended acl 199)
          Router(config)#ip tcp intercept connection-timeout 160 (sau 160s giữa client và sever không trao đổi sẽ bị hủy)
          Router(config)#ip tcp intercept max-incomplete low 120
          Router(config)#ip tcp intercept max-incomplete high 200
          Router(config)#ip tcp intercept one-minute low 350
          Router(config)#ip tcp intercept one-minute high 550
          Kiểm tra
          Router(config)#debug ip tcp intercept
          Em xem lai cau hinh thu nha.
          Lâm Văn Tú
          Email :
          cntt08520610@gmail.com
          Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
          149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
          Tel: (08) 35124257 (5 lines)
          Fax (08) 35124314
          Tập tành bước đi....

Comment

Trước khi test mấy cái này bạn nên học lại căn bản, tcp/ip là gì? ping là gì? rồi xem command đó áp dụng cho tcp/ip hay ping?
            Bạn nên học qua sách vở đừng có học qua mấy cái IOS command đó, không ra khoai chuối gì đâu.

Comment

Working...
            X