• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về vấn đề kết nối không thành công giữa modem và switch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về vấn đề kết nối không thành công giữa modem và switch

Chào mọi người, các bạn cho mình hỏi vấn đề sau:
    Nhà mình xài internet của vnpt, dùng các thiết bị: Modem (của vnpt, 1 cổng ra), 1 Switch, 1 Thiết bị phát wifi.

Trước 30/4, mọi thứ xài ổn, mình có thể dùng internet bằng cáp nối từ switch tới laptop hoặc xài wifi từ thiết bị phát, nhưng sau đó mình về quê, ngắt điện tại nhà trọ, xong lễ thì có vấn đề như thế này xảy ra.
    1> Không thể vô được internet từ laptop của mình (bằng cả 2 cách như thường lệ)
    2> Mình nối cáp trực tiếp giữa Modem và laptop của mình, vẫn ko được. NHƯNG thằng bạn, cũng cắm tương tự, biểu tượng Network trên win7 của nó cũng vẫn là dấu x đỏ như mình, nhưng sau đó nó click vào Network diagnostics, win7 sẽ fix sau vài bước, thế là nó có internet. Mình làm tương tự, không hiệu quả.
    3> Mình đem cái Switch và thiết bị phát wifi lên cty mình check thử, cả 2 cái đều hoạt động bình thương (Cty mình có 1 cái router, mình cắm switch vào, và nối tới laptop của mình, OKIE), tương tự với cái phát wifi.

Vậy:
    + Vấn đề mạng nhà mình là ntn?
    + Khắc phục ra sao?

Mong các bạn chỉ giúp ^^

mình đã gặp lỗi tương tự, bạn làm theo những cách này xem.
    + xóa password wifi đó lưu trong lap, và kết nối lại
    + xem password wifi có bị đổi hoặc địa chỉ MAC lap bạn có bị filter hay không. Nên để ip động.
    + Nếu vẫn k được, thì chạy lại fimeware cho wifi (cách này đã thử và thành công, con wifi của mình dùng được thời gian thì nó lại hiện dấu x thế là dis mạng do lỗi phần mềm. sau khi chạy lại fimeware dùng rất ổn định).
    CCXX*

Comment

Working...
    X