• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ppp ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ppp ???

Chào các bạn!!

Mình có 1 thắc mong các bạn giải đáp giùm mình nhé.

Mọi người đều biết là PPP là giao thức Point to Point Pro nhưng mình phân vân không biết trên thực tế những trườn hợp nào/khi nào thì sử dụng giao thức này.

Cám ơn các bạn nhiều!!!!!!!!!!

PPP có ưu điểm là sử dụng được trên cả kết nối synchronous và async.

Bạn có thể dùng PPP trong các kết nối dialup như PSTN và ISDN. Hoặc trong các kết nối leased line điểm điểm.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      PPP có ưu điểm là sử dụng được trên cả kết nối synchronous và async.

Bạn có thể dùng PPP trong các kết nối dialup như PSTN và ISDN. Hoặc trong các kết nối leased line điểm điểm.
      Cảm ơn Mod rất nhiều. Như vậy e có thể chắc chắn hơn với những suy nghĩ trong đầu của mình về trường hợp này.

Comment

Point to Point Protocol cái tên nói lên tất cả :D .
        Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:53:

Phan Minh Tài
        IT Engineer
        yahoo : manowar_qb@yahoo.com
        Email : minhtai.cnttt@gmail.com

Comment

Working...
        X