• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resolver host tren Switch Cisco

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Resolver host tren Switch Cisco

Dear all !

Có cách nào phân giải các máy đang cắm trực tiếp vào một Switch Cisco không ? Ý mình là làm một phát list ra danh sách các máy đang cắm vào Switch này

Nhân tiện cho hỏi Cisco Works dùm làm gì vậy ?

Mình mới tiếp cận Cisco thôi, mong mọi người giúp đõ

Thank

Nếu tất cả các máy PC đó đang tắt mà bạn muốn biết nó có cắm vào switch hay không thì cách duy nhất là bạn phải dò từng sợi cáp trên port của switch, xem cáp đó dùng cho máy nào.

Còn nếu các máy đó đang bật thì chắc chắn có nhiều công cụ, lệnh...để đáp ứng yêu cầu của bạn.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

XIn chào thầy !

Trường hợp của em như sau:

Trên Switch A, em đang có danh sách các máy đang cắm vào đây ( IP + PCNAME + MAC )

Nhưng do nhu cầu công việc, các phòng ban di chuyển máy tính sang phòng khác và cắm vào SWITCH B, làm cho danh sách không còn đúng nữa.

Em có thể cập nhật danh sách này bằng cách List Mac add của từng Port trên Switch B, rồi Find MAC add này trên 1 tool để tìm ra tên PC đang cắm vào.

Tuy nhiên làm như vậy rất lâu. Thầy cho em hỏi có cách nào trên Switch B mình có thể List các IP đang kết nối vào không ? giống như lệnh sh ip arp ?

Switch này là Switch L2 Cisco 2960G

Thank thầy

Comment

Working...
      X