• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về Cisco work

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về Cisco work

Các bạn làm ơn chỉ giúp tôi cách sử dụng Cisco work để quản lý mạng với.
    Hiện tại tôi đã cài đặt (bản 6.1) và thử cấu hình.
    Tuy nhiên gặp phải vấn đề sau:
    - Khi quét mạng thì không ra thiết bị gì cả (sw: 2950)
    - Theo Help thì phải quét qua service SNMP nhưng cho dù đã cài dịch vụ này vào win2K thì khi quét vẫn không có dịch vụ này.
    --------------------------
    HVV

Chào hvviet2000!
    Bạn phải enable các service SNMP của router.
    Thân.
    Email: vuongvanluong@vnpro.org
    VnPro - The way to get knowledge

Comment

Theo default Catalyst 2950 không enable SNMP string, bạn phải config. Tiếp theo, với CiscoWork bạn phải khai báo SNMP string trong phần ANI server admin/SNMP Setting thì Cisco Work mới Discovery được?

Thân.

Comment

Re: Hỏi về Cisco work

Ngoài ra, nếu các thiết bị sử dụng của bạn không thể browse được, bạn phải xem các packet cho từng thiết bị đó đã cài lên chưa.

Mình nhớ trong bộ cài đặt Cisco Work gồm 4 đĩa. Bạn nên cài đầy đủ các đĩa này để toàn bộ packet được cài đặt hết.

Comment

chào các bạn!

Bộ phần mềm Cisco Work này có thể kiếm ở đâu ạ? Ở BTX & TTT có không? Hoặc nếu bạn nào có vui lòng cho mình chép với .

chân thành cảm ơn.
          Cisco will point you in right direction on networking way!!!

Comment

Muốn sử dùng tính năng của ciscoworks 6 để quản lý thiết bị (sw: 2950) bạn phải vào cisco và login với CCO parner để load pacth vào ciscoworks for win thì mới được
            Tuyển sinh CCNA/CCNP-BSCI Bootcamp , Dịch vụ cho thuê Lab tại Hà nội
            VNE., JSC
            VNExperts IT Club
            P 403 Nhà A 347 Đội Cấn Ba Đình Hanoi
            Tel: 84 4 7623389, Fax: 84 4 7623389
            Mobile: 84 983608069
            Email: bachonlinevn@yahoo.com
            Yahoo chat :vnexperts_net
            http://www.vnexperts.net

Comment

Chào các bạn.
              Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm tới CSW.
              Em đã vào Enable service SNMP của SW nhưng có 2 thông báo:
              - Enable Traps
              - Enable.. một cái thông báo nữa mà em không hiểu.
              Vậy các bác chỉ giúp em phải Enable cái tham số nào.
              Sau đó phải cấu hình ra sao nhé.
              Thân
              Cảm ơn nhiều

Comment

Bạn chỉ cần khai báo SNMP trên Catalyst 2950 như sau:

(config)#snmp-server community public rw

Sau đó trong CSW, bạn phải thiết lập SNMP string trong phần ANI server admin/SNMP Setting .

Thân

PS: tôi dùng CSW2000, một bộ 5 CD

Comment

RE: Hỏi về Cisco work

Chào bạn hvviet2000,

bạn cần cấu hình trên switch như sau:

1. Khai báo trên Catalyst switch 2950
                  snmp-server host <host ip address> <string>
                  snmp-server community <string> ro
                  snmp-server community <string> rw
                  snmp-server enable traps
                  2. Khai báo trên Ciscoworks for windows/2000
                  bạn cần download Cat2950 package trên trang web Cisco và install nó vào Cícoworks (với điềi kiện bạn phải có CCO)
                  3. ngòai ra bạn có thể enable chức năng CMS trên Cat2950 (dèault là enable)và sử dụng để quản lý bằng giao diện web browser (chú ý là bạn cần phải cài Java trên client quản trị)

Chúc bạn thành công
                  Thân

Comment

cac anh oi cho em nho chut

em dang on CCNP switching. hien tai chi co Vỉtual lab NETSIM 6.0 khong co switch 5000 catalys , vay anh nao co the chi giup em giai phap khac phuc duoc khong

Tai lieu hoc CCNP SWitching da so noi ve catalys 5000 thoi
                    chao tat ca cac ban

Comment

Chào bạn Huynhle

Tôi thấy bạn đã có kinh nghiệm sử dụng Cisco Work 2000, xin bạn giúp cho tôi trường hợp này:

Tôi cài Cisco work 2000 4th (5CD) lên hệ thống server 2000 Advanced và Java Plug-in 1.5.0_05, khi tôi click vào mục Campus Manager, chọn Topology Services thì xuất hiện một cửa sổ mới với dùng chữ:
                      Connecting to ANI server
                      Cứ thế là nó đứng luôn cho đến khi hết thời gian cho phép.

BẠn đã gặp trường hợp này chưa? Xin chỉ cho tôi cách giải quyết.
                      Cám ơn bạn
                      MinhMang
                      CCNA CSCO10787812 => hết hạn rồi...

...sống trên đời sống cần có một tấm lòng...

Trong đời sống thường nhật, có lẽ vua Minh Mạng là người được hưởng nhiều vui thú nhất trong các vua Nguyễn ở chốn phòng the. Số phi tần trong cung vua chưa rõ bao nhiêu, chắc phải đến năm , sáu trăm người...

Comment

CiscoWorks2000 RouterWAN ....?????

Chào bà con!!!
                        Hiện tại tôi đang cài đặt và chạy bộ CiscoWorks2000 RWAN version4.0 gồm 5 đĩa: CD One, RME, IPM,ACLM và nGenious RTM. (Tiếc là không có đĩa Campus Manager). Khi cài đặt chạy khá ổn nhưng có một số chức năng các sếp hỏi mà tôi mò mãi chẳng thấy:
                        1. Làm thế nào để có thể tự động gửi cảnh báo tới người quản trị, qua tin nhắn hoặc qua thư, tới các máy trạm?
                        2. Chức năng tự động rò tìm thiết bị ANI thuộc Module nào nhỉ? Nếu trong những đĩa trên không có thì tôi muốn mua thêm ở đâu được (Bà con ai có có thể share cho tui không :D :D ) Làm thế nào để có thể tự động view ra được cái topo mạng nhỉ?
                        3. Cái CW này có thể quản trị được hệ thống máy chủ hay tích hợp với một chương trình quản lý nào tốt hơn ở các tầng trên không?
                        4. Tôi cài một số thiết bị nó ghi SNMP trên biểu tượng => chẳng quản lý được => nó bảo thiếu chasis=> chắc thiếu các bản update packets...
                        5. Cái Patch update biết mình thiếu cái nào để down về bây giờ? giả dụ tôi muốn xem version nào đang thiếu thì làm thế nào (tên của mấy cái patch y'), tui không có CCO nhưng có thể list ra được thì có thể nhờ được CiscoViệt Nam cấp cho vậy? nhưng tiếc là mù mịt chăng biết rò mấy cái tillte của bản vá thế nào nữa... hik:confused: :confused:

Các cao thủ, ai biết thì chỉ giùm tui nhé.....

The fisrt hik
                        Có gì thì mail cho tui càng tốt: mail: bachevnit@yahoo.com.vn

Comment

Ciscowork: gửi cảnh báo

Nho cac ban giup:

Ciscowork co the gui canh bao va xuat ra dang HTML cho Quan tri mang duoc khong ?

Thanks.

Comment

Sao các bạn không dùng thử bản trial LMS 3.2 của cisco.Bản này rất là đầy đủ, tiếc là đòi hỏi cấu hình rất là cao (RAM tối thiểu là 2Gb).Nếu muốn hoạt động tốt thì tới 4GB .

Comment

Working...
                            X