• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ- backup ios core switch 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ- backup ios core switch 3850

Mong các thầy và các bạn có thể giúp đỡ mình. Vấn đề là mình muốn backup ios của con core switch C3850-24T nhưng khi show flash lên thì thấy khác với các switch khác như switch 2960s..., nó không thể hiện rõ tên file ios đang chạy.
    Click image for larger version

Name:	show flash.JPG
Views:	1
Size:	104.3 KB
ID:	209128

Name:	show version-1.JPG
Size:	172.6 KB
ID:	209129

Name:	show version-2.JPG
Size:	142.6 KB
ID:	209130

Mong các thầy và các bạn có thể giúp mình. Xin cảm ơn.

file có tên là universal-k9 là file IOS đó. Tuy nhiên em nên backup tất cả những gì có trong flash.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Cảm ơn thầy đã giúp em. Xin thầy cho em hỏi, khi em backup những file trên đều là có phần extension không phải là *.bin, như vậy có đúng không thầy?
      Với lại nếu khi em cần restore lại thì em phải restore tất cả các file trên hả thầy?
      Cảm ơn thầy.

Comment

file hệ điều hành để switch chạy thì thường có dạng *.bin. flash của switch thì không chỉ chứa hệ điều hành mà có thể còn nhiều file khác nữa.

Khi có sự cố xảy ra thì mình luôn mong muốn mọi thứ khôi phục lại giống như cũ. Do đó, nếu có thể thì em nên khôi phục lại tất cả.
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Em hiểu rồi. Em cảm ơn thầy rất nhiều.

Comment

Working...
          X