• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

tìm kiếm IOS cho switch cisco 3750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tìm kiếm IOS cho switch cisco 3750

Xin chào
    Tui đang tìm kiếm phiên bản IOS mới nhất cho Routing switch 3750G-SMI
    Có bạn nào có hoặc biết link thì chỉ cho tui gium. Ah, nếu như tui muốn bật chức năng SSH của Switch này lên thì có cần cài thêm soft nào không? Nếu có thì chỉ tui cách và source luôn nha.
    Làm phiền các bác quá, xin cảm ơn trứơc

RE: tìm kiếm IOS cho switch cisco 3750

Tui cũng đang kiếm cái đó đó, mấy u trùm về CCxx nếu biết cái đó nằm ở đâu thì chỉ giúp đi.
    Com on nhiều nhé.

Comment

chào các bạn

Về nguyên tắc, các hệ điều hành của catalyst switch là phải mua bản quyền với giá rất cao. Đơn cử như trường hợp của Switch 3550-SMI và EMI chênh lệch nhau đến gần 1000USD. Mà như các bạn cũng biết, sự khác nhau giữa hai switch này chỉ là ở hệ điều hành.

Mình nhắc lại ý trên là để các bạn biết, nếu có một site nào đó cho phép download thì site đó là bất hợp lê.

Nếu các bạn muốn tìm IOS, có hai cách tiếp cận

1/ XIn trực tiếp ở nhà cung cấp thiết bị
      2/ Xin ở những người có account CCO và có thể download IOS
      3/ Thử tìm trong các web site như net130.com

Chào thân ái
      The beautiful thing about learning is that no one can take it away from you. (B.B. King)

Comment

Cám ơn về bài trả lời của anh.
        Tuy nhiên, khi tui post bài này lên thì điều đó có nghĩa là tui chẳng có khả năng nào để mua 1 bản IOS từ Cicso. Giống như là khi có bạn nào đó xin soft về Router Sim or ******* đều là bản quyền cả thôi. Nhưng vẫn có các bạn khác cho link để download. Dù điều đó là sai pham :( .
        Mong là bác nào biết thì cho tui link để load về ngâm cứu. Xin cảm ơn rất nhiều. :)

Comment

hi

Anh cần phiên bản IOS 12.1 hay 12.2?

Cám ơn
          Email : vnpro@vnpro.org
          ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
        Trung Tâm Tin Học VnPro
        149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
        Tel : (08) 35124257 (5 lines)
        Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
        Support Forum: http://www.vnpro.org
        - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
        - Phát hành sách chuyên môn
        - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
        - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
        Blog: http://www.vnpro.org/blog

Comment

Chào admin !
          Tui đang cần phiên bản version 1, nhưng nếu có thêm 2 thì càng tốt (thử nghiệm thêm)
          Cám ơn về sự giúp đỡ

Comment

Vâng !!!
            Vậy Anh cho địa chỉ mail đi... Em sẽ gởi IOS tới cho ạ !

Comment

Mail của tôi là xexinso@yahoo.com
              Cám ơn rất nhiều về sự giúp đỡ
              :)

Comment

Hey u, đã giúp him thì cũng nên giúp mình với. Email của mình nè: farontek@yahoo.com.
                Thanks in advance.

Comment

bác admin à! em cũng mạnh dạn xin bác một bản ios sw ? mong bác giúp em , em cũng dùng để ngâm cứu thôi..! thanks a lot! nếu có thể bác gửi vào đây giúp em macdangdungde@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by linhlisten View Post
                    bác admin à! em cũng mạnh dạn xin bác một bản ios sw ? mong bác giúp em , em cũng dùng để ngâm cứu thôi..! thanks a lot! nếu có thể bác gửi vào đây giúp em macdangdungde@yahoo.com.vn
                    Chào !!!
                    Anh đang cần phiên bản IOS của dòng sản phẩm nào ??? Version bao nhiêu ???

Chúc anh vui !!!
                    Trần Mỹ Phúc
                    tranmyphuc@hotmail.com
                    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

- nếu chỉ ngâm cứu thì bạn dùng IOS hunter để search :D

- còn để load vào switch thật, em nghĩ các bác đừng dùng (các bác nên mua của Cisco), IOS download chỉ

nên dùng cho lab thôi, load vào là mất mấy trăm US đấy :D
                      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Bác à, em cần ios dòng 2950 , version nào cũng đc, em dùng để làm lab thôi mà , cảm ơn bác rất nhiều!

Comment

Bác à, em cần ios dòng 2950 , version nào cũng đc, em dùng để làm lab thôi mà , cảm ơn bác rất nhiều!
                          Chào !!!!
                          Hiện nay chưa có phần mềm nào có thể giả lập được Switch một cách hoàn chỉnh nhất kể cả Dynamips. Hiện nay Dynamips không hỗ trợ cho bất kì IOS nào của Switch như 2900,2950,3550,3560... mà chỉ hỗ trợ cho những router có thêm 1 số chức năng của Switch như 3620,3640,3660,3725,3745 .....

Nếu bạn cần IOS để load vào Switch thật để cấu hình. Vui lòng gởi qua mail tranmyphuc@wimaxpro.org

Chúc bạn vui !!!
                          Trần Mỹ Phúc
                          tranmyphuc@hotmail.com
                          Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                          JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                          INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

- để làm lab, bạn chỉ dùng được IOS cho router, chưa có simulator nào giả lập được IOS của switch (cho đến thời điểm hiện tại)

- để down IOS, bạn tải phần mềm IOS hunter này về (bản dùng thử nhưng là khá tốt, thừa đủ IOS cho bạn dùng)

- bạn thử một cái IOS 2950 cho switch xem, nếu giả lập được thì share cho mọi người :X :X
                            no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

• Working...
                              X