• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đã có ai cài CiscoSecure ACS chưa. Help mình với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Mình cũng muốn làm NAC và NAP lắm nhưng chưa biết phải bắt đầu từ đâu, cần có những thứ gì để làm, nên bước đầu là chứng thực user VPN rồi sau đó sẽ mở rộng ra NAC

anh em nào có tài liệu liên quan đến ACS 4.2 nói về cấu hình NAC thì send cho em với nha, đọc trước để tìm hiểu rồi mới tiến hành thử nghiệm được

thanks

Comment

Nếu được bạn nên triển khai NAC luôn.Nếu build mới rất dễ dàng.Còn nếu bạn làm chứng thực thì rất khó cho việc nâng cấp lên.Hiện bạn Quốc Lê đang test lab NPS của server 2008.Nhung chua biết là đã xong chưa.

Comment

wow, vậy nếu khi nào việc testlab xong bạn báo cho mình với nha. Cũng may hiện nay cty mình vừa triển khai xong AD trên server 2008, các member server đang chạy 2003, và sẽ nâng cấp trong thời gian tới.

Nếu được để làm NAC/NAP thì tuyệt quá rồi còn gì.

Cám ơn bạn rất nhiều, hy vọng thời gian không xa mình có NAC/NAP để dùng với ACS.

Comment

nếu bạn có AD là 2008 vậy bạn thử xem tài liệu triển khai NPS trên 2008.Trên trang forum cua microsoft.

Comment

nếu có thể được thì mình vẫn thích cái NAC của Cisco hơn, nên đành chờ vậy.

Comment

Dĩ nhiên rồi.Cty mình ko có điều kiện để làm cái đó.nên chỉ nghiên cứu về nó thôi.Mỗi lần tets mà cứ giao 1 con server ram 512MB làm sao test được gi.Đành chịu thôi :(

Comment

mình cũng thế thôi, bgiờ chỉ test được trên máy ảo
                được cái máy ảo cũng có bộ nhớ kha khá nên test okie

khi nào bạn có link testlab về Cisco NAC + MS-NAP thì cho mình xin nha để tiến hành thử nghiệm và okie thì đưa vào kế hoạch năm sau để đưa vào hệ thống thật.

thanks

Comment

Working...
                X