• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cisco IOS Firewall enable

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cisco IOS Firewall enable

Mình đang dùng con Cisco Router 1841 với
    - IOS Image Name: c1841-advipservicesk9-mz.124-13b.bin
    - IOS version: 12.4 (13b)
    Hiện mình đang gặp vấn đề là khi dùng SDM để kích hoạt 2 chức năng Instant Messaging (IM) và Peer-2-Peer (P2P) trong mục “Firewall and ACL” thì nhận được thông báo là IOS không hỗ trợ chức năng này trong khi các chức năng khác thì đươc kích hoạt rồi (xem hình trong file đính kèm).
    Rất mong các bạn giúp đỡ chỉ cho mình IOS nào thích hợp để có thể nâng cấp IOS nhằm sử dụng thêm chức năng này.Xin cám ơn các bạn.
    Attached Files

Dùng công cụ này:

Feature Navigator.

Sau đó chọn "Search by Feature". Sau đó chỉ ra tính năng " Application Firewall - Instant Message Traffic Enforcement" và "p2p application inspection"
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Em đã search rồi nhưng không tìm thấy flatform cho model 1841, thầy có thể kiểm tra xem giúp em có cách nào không?

Comment

Working...
      X