• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bài viết giới thiệu về cable modem (CM)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Hiện tại đã có Cable modem tích hợp luôn router rùi đó bạn, VD : Prestige 964 Cable Router, không biết thị trường Vn đã bán chưa

Comment

Originally posted by vanphuong022 View Post
      Vậy là phải mua thêm router, nghe có vẻ tốn kém quá. Có cách nào cấu hình trực tiếp trên cable modem không vậy anh Minh ?:|

Hiện tại em có 1 máy để bàn và 1 laptop. Máy để bàn thì lướt net ok. Tháo cáp mạng ra cắm vào laptop thì nó cứ báo không lấy địa chỉ IP được (card mạng laptop xài tốt-đã test rồi). Cắm cáp trở lại máy để bàn thì lướt net ok.

Trên cable modem này không có nút reset, cũng không cấu hình bằng giao diện web được.

Nếu không cấu hình được chắc phải đổi sang xài của viettel hay fpt quá:(
      Mình cũng gặp phải trường hợp như bạn và tốn rất nhiều thời gian tìm tòi mà vẫn không ra. Cuối cùng mình phát hiện ra là phải rút điện của modem ra rồi sau đó cắm lại luôn thì laptop có mạng ngay.

Comment

Em cũng dùng pamanet, cái modem là COM2!R, 1 port,bị như trên,chỉ dùng được cho 1 máy.Dùng switch 8 port chia ra các máy cũng không được.Hỏi bên kỹ thuật pamanet người ta bảo dùng 1 router mà chia ra. Có người bảo em NAT cấu hình Modem,mà em chả biết NAT như thế nào.Theo như anh dangquangminh thì gắn thêm 1 card mạng vào máy tính,rồi chia ra là được ạ,nó có ảnh hưởng gì ko ạ.

Comment

Working...
        X