• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cách cài đặt Netdisco trên Linux (RedHat 9.0)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về cách cài đặt Netdisco trên Linux (RedHat 9.0)

Hi everybody !
    Em đang cài đặt phần mềm nguồn mở Netdisco. Ai đã cài đặt rồi hoặc có file cấu hình cụ thể thì share cho em với. Em cảm ơn +_+
    Nhiệt tình + Không biết >> Phá hoại

Không có ai đã từng Install Netdisco ah?
    Mọi ngừơi đâu rồi vào giúp em với.

Comment

Xem thử tại đây xem , nó có demo hướng dẫn cụ thể đó
      Netdisco is a web-based network management tool suitable for small to very large networks. IP and MAC address data is collected into a PostgreSQL database using SNMP, CLI, or device APIs.

Chúc bạn vui 1!!
      Trần Mỹ Phúc
      tranmyphuc@hotmail.com
      Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
      JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
      INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Originally posted by tranmyphuc1988 View Post
        Xem thử tại đây xem , nó có demo hướng dẫn cụ thể đó
        Netdisco is a web-based network management tool suitable for small to very large networks. IP and MAC address data is collected into a PostgreSQL database using SNMP, CLI, or device APIs.

Chúc bạn vui 1!!
        Hi U ! U đã xem qua demo chưa vì mình không thể xem được. Hình như phần sublink of demo bị die từ lâu rồi thì phải. Mình nghe đồn thế. Nếu U xem đc thì reply lại cho mình nhé và chỉ cho mình cách xem +_+.
        Thanks U !

Comment

Chào !!!
          Rất tiếc là link xem demo đã bị thay đổi tuy nhiên bạn có thể xem file readme với đầy đủ hướng dẫn từng câu lệnh tại đây : http://www.netdisco.org/readme.html#switch_ports

Chúc bạn vui !!!
          Trần Mỹ Phúc
          tranmyphuc@hotmail.com
          Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
          JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
          INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Working...
          X