• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

xin tài liệu cấu hình client to site vpn trên nền ipv6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by gianghovole View Post
    Client kết nối mạng Internet = IPv4 và có thể kết nối tới router biên bên ngoài của doanh nghiệp = địa chỉ IPv4.
    Router biên là 1 dual router, mạng LAN bên trong là 1 mạng thuần IPv6.
    trên Router biên cấu hình sẵn kết nối tunnel ISATAP.
    Client cấu hình địa chỉ IPv6 cho "Tunnel Adapter ISATAP" trên máy windows của mình.
    Client sau khi thực hiện kết nối VPN IPSec tới địa chỉ IPv4 của doanh nghiệp, sẽ dùng địa chỉ IPv6 đã cấu hình ở trên để tham gia vào mạng LAN của doanh nghiệp.
    Theo mình, bạn pải có 1 Router ISATAP bên trong Router biên của doanh nghiệp, Router ISATAP cũng là một dual-router

Còn địa chỉ IP của Client sẽ do thằng Router ISATAP sinh ra

Chúc bạn thành công !

Comment

Với router biên của doanh nghiệp bạn vẫn cấu hình VPN client-to-site bình thường như cho IPv4

và không nên để router biên là Router ISATAP, nên tách thành 2 router có nhiệm vụ riêng biệt :
      1- router biên thực hiện chức năng của VPN client-to-site
      2- router ISATAP thực hiện chức năng tạo thành 1 tunnel ISATAP với thằng client, và nó còn có chức năng cấp địa chỉ IPv6 cho thằng client và

Comment

chào bạn, mình đã cấu hình vpn theo như trong IPv4, có thể thiết lập được tunnel tuy nhiên không hiểu sao mà client không thể truy cập vào trong mạng LAN được.

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	2
Size:	19.3 KB
ID:	205667

mô hình mạng:

Click image for larger version

Name:	client-to-site.jpg
Views:	1
Size:	16.4 KB
ID:	205668

mong bạn có thể giúp mình.

client.rar

Comment

ở Router ISATAP.

Bạn bỏ :
          tunnel source Loopback0

Bạn thêm :
          tunnel source Fa1/0

Hi vọng giải quyết được vấn đề bạn đang gặp phải

Chúc bạn thành công !
          Last edited by ttkk; 10-12-2011, 10:51 PM.

Comment

lần sau nếu bạn post hình thì post hình cho nét thêm chút xíu nha
            hình của bạn mờ quá !

Comment

bạn ơi, mình không thể cấu hình thiết lập VPN được. tunnel thì thiết lập được, client nhận được ip ảo cho cisco vpn adapter, nhưng từ client không thể truy xuất vào trong mạng LAN ipv4 được.
              theo dõi thì thấy "Transparent Tunneling" cứ báo là inactive mặc dù mình đã enable hết rồi. mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn không khắc phục được lỗi này.

Attached Files

Comment

Originally posted by gianghovole View Post
                bạn ơi, mình không thể cấu hình thiết lập VPN được. tunnel thì thiết lập được, client nhận được ip ảo cho cisco vpn adapter, nhưng từ client không thể truy xuất vào trong mạng LAN ipv4 được.
                Nếu VPN client-to-site trên nền IPv4 chưa được thì từ client sao có thể connect vào mạng LAN IPv6 được đây ???

Comment

bạn xem kỹ lại cấu hình VPN trên nền IPv4, để thằng client có thể VPN vào mạng LAN IPv4 trước đã
                  xong việc trên rồi, thì mới tính đến chuyện VPN client-to-site trên nền IPv6 được

Chúc bạn thành công !

Comment

Nó yêu cầu pass unclock bạn ơi.

Comment

Originally posted by cuong.lamht View Post
                      Nó yêu cầu pass unclock bạn ơi.
                      pass unlock là sao bạn. mình xài router để làm vpn gateway, cấu hình theo hướng dẫn của cisco, có thể kết nối tunnel nhưng client không thể truy cap dc lan

Comment

Ban lam on post lai link download duoc khong,minh dang can gap tai lieu do
                        Thanks!

Comment

Đã fix lại link:
                          MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

Hy vọng sẽ giúp đỡ được vướng mắc của bạn
                          Chúc bạn thành công !

Comment

chao ban,

password unlock file là gì vậy bạn?

cám ơn!

Comment

Originally posted by bon View Post
                              chao ban,

password unlock file là gì vậy bạn?

cám ơn!
                              Không còn pass unlock nữa !
                              =D>

Comment

Originally posted by hunterlove_113 View Post
                                Sao bạn không làm TunnelBroker....cài đặt OpenVPN , nó cũng là VPN Site to Site đáp ứng được yêu cầu bạn đó. Mô hình này mĩnh đã làm rất Ok. có hình cho bạn tham khảo đây...[ATTACH=CONFIG]3913[/ATTACH]

bạn có thể cho mình xin file hướng dẫn phần này của bạn được ko. mình cũng đang tìm hiểu cấu hình về vấn đề này. thks bạn nhiều

Comment

Working...
                                X